không biết bị nhiễm virut gì ma không còn nhìn thấy biểu tượng nào o trên desktop kể cả thanh taskbar ai bieets giups giumf

Stilleman

bạn đang dùng windows gì, theo Vista thì bạn thử Click chuột phải trên taskbar-->properties-->show destop

Còn hiện thanh Taskbar. Click chuột phải trên taskbar-->properties-->tắt mục "Auto-hide taskbar

Hi vọng là giúp ích cho bạn

trondoiyeuanh19

bạn vào safemod diệt virut trước đi, mình nghi khả năng này lắm, sử dụng công cụ APVTool của kaspersky diệt trước, rất tốt, sau đó cài lại windows hay ghost lại máy là ok, bạn post hình lên cho anh em xem được ko

Marvin

hic mình kô làm gì đươc ngoài viêcd nhấn tổ hợp phím đó có cách gì ngoài viêc cai lại windows kô minh kô muôn mât mọt số thứ hu hu

love_matrix

Cậu nói rõ chút thì tất cả người mới chuẩn bệnh được chứ !

Cậu bị tình trạng này khi nào ? Và trước khi bị thì vừa làm gì với nó ?

Do cậu không nói chi tiết, nên mình chỉ có thể chuẩn bệnh như sau (trượt thì đành chịu ): Có thể cậu (hay 1 tác vụ nào đó) vừa tắt file explorer.exe đi, nên mới không thấy taskbar và desktop

Kiểm tra bệnh:

+ Nhấn Ctrl + Alt + Del, vào tab process. Tìm xem có file explorer.exe đang thực thi không ?

Chữa bệnh:

+ Nhấn Ctr + Alt + Del, chọn Flie> New Task

+ Hộp thoại hiện ra, gõ vào: c:\WINDOWS\explorer.exe . Sau đó nhấn OK

Hi vọng là bài viết có ích cho cậu Chúc vui

huonguyen_mk

máy tính của bạn bị nhiễm mã độc rồi.hay là windows bị lỗi.nếu dùng cách của bạn le_min_han không được thì cài lại windows đi.cài xong nhớ ghost .chúc bạn may mắn

ang3ldr4g0nk1ng

Thanh Taskbar thì em không rõ lắm (thử mấy cách trên xem)

Còn về icon desktop thì thử thế này: clik chuột fải vào màn hình -> arrange icons by --> show desktop icons okie?

đọc kỹ rồi hãy trả lời nha. rìu vàng đôi mà post bài bậy bạ hết sức tưởng tượng. máy đang nhiễm virus, ngay cả taskbar còn không hiện ra, ở đó mà show với chả show.

thanhtamphung

thank bạn trước nhưng mình làm thì nó hiên lổi bạn à. mình kiểm tra cái explorer.exe thì đúng không có thật

thiendia9000

YASEN1986 bạn đang dùng windows gì, theo Vista thì bạn thử Click chuột phải trên taskbar-->properties-->show destop

Còn hiện thanh Taskbar. Click chuột phải trên taskbar-->properties-->tắt mục "Auto-hide taskbar

Hi vọng là giúp ích cho bạn nếu đơn giản như vậy người ta vừa không nhờ đến ông

tieuquy_h1k

Gay nhờ, bạn có cái chương trình chỉnh sửa giao diện nào không.

Cụ thể là cái file explorer.exe của bạn mất tiêu rồi.

Có thể là do virus, hay là nghịch mấy cái chương trình sửa giao diện đôi khi cũng dính lỗi này.

Kiếm tạm cái file explorer cop lại, vô Windows và cả System32 (nếu không có virus), có virus thì diệt đi cái đã.

Không thì cài lại win, không muốn mất tài liệu thì repair thui, hay cài lại nhưng không format ổ.

Gairbhith

Cái này do bạn cài một chương trình virus nào đó hay là do cài Driver không đúng, dẫn đến bị xung đột nên mới thế. Bạn Ấn f8 vào safmos restore lại là được thui.

Abrahan

cách này có thể giúp ích cho bạn , bạn dùng 1 cái USB bạn chép file explorer.exe từ một máy khác rồi chép đẻ vô đường dẫn C:\WINDOWS\. bạn không mở My computer được nên bạn ấn Ctr+Shift+Esc nó sẽ hiện task manager rất nhanh tiếp theo bạn mờ Fle ->new task(run) chọn Browse.. ở đây bạn có thể copy và paste file explorer.exe mà bạn mới chép được vào ổ C thế là xong .vì file explorer.exe của máy bạn bị lỗi nên không load được lúc máy khởi độg.

chúc bạn thành công .

caukia2tek

Đây là ý kiến của mình nè

Bạn thực hiện như sau nhé:

- Thiết lập Bios để boot từ CD

- Cho đĩa CD cài đặt Windows vào ổ đĩa CD và khởi động lại máy

- Chạy Setup cho đến phần sau hiện ra:

+ To setup Windows XP, press Enter

+ To repair ....... using Recovery Console, press R

+ To quit ......, press F3

- Bạn chọn nhấn Enter (đừng nhầm phần repair windows ở bước này nhé)

- Nhấn F8 trong màn hình tiếp theo hiện ra

- Lựa chọn chế độ sửa chữa trong phần tiếp theo (đây mới là bước sửa chữa windows của bạn đó)

- Điền key và đợi quá trình repair windows hoàn tất là xong

P.s: Với cách này bạn có thể an tâm là các ứng dụng bạn cài đặt vào ổ hệ thống sẽ vẫn được giữ nguyên

Chúc bạn thành công!

muathu0507

Vậy là bắt đúng kon "Hàng" rồi đó ! . Giờ xin phép được bắt vài triệu chứng của "hàng" này:

File explorer.exe là file khá quan trọng (hiển thị explorer, desktop, taskbar...). Nếu không pải là do bạn hay ai khác không biết xóa mất, thì rất có thể chú này bị virus ăn, và 1 anh antivirus nào đó "lỡ tay" xóa đi mất. (vì thế trên máy tính bạn mới báo là không tìm thấy chú nỳ)

Toa thuốc:
Bước 1: tìm file explorer.exe

+ Nhấn Ctr + Alt + Del, chọn File> New Task. Hộp thoại hiện ra, oánh vào: c:\WINDOWS\system32\dllcache\explorer.exe

+ Nếu trong dllcache mà không thấy, thì sang máy khác và copy file explorer.exe về

Bước 2: Thực thi và copy file explorer.exe về đúng đường dẫn của nó là: c:\WINDOWS\explorer.exe

Bước 3: Chỉnh sửa lại regedit

+ Vào Start > Run. Gõ vào regedit

+ Tìm tới đường dẫn sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon]

Tìm khóa Shell ở bên cột bên tay phải. Và điền giá trị Explorer.exe

Ghi chú:

+ Máy tính bạn đang bị virus, nên quét virus càng sớm càng tốt (quét cả bằng BKAV), để tránh trường hợp tuơng tự xảy ra

+ Đường dẫn ổ C mà mình lấy ví dụ ở trên là ổ cài đặt Windows, bạn cài vào ổ nào thì đánh ký tự ổ tuơng ứng nhé

Bạn thấy chưa, sau vụ nỳ bạn thật là giỏi
Chúc vui

hongtam_b10

lỗi của bạn chỉ còn cách cài lại windows thôi, chứ bây giờ bạn có quét virus xong thì cũng chỉ ổn định được một thời (gian) gian thôi. tốt nhất là cài lại windows và nhớ mua 1 cái đĩa TG Soft mới để khi vừa cài windows xong thì chạy chương trình virus trong đĩa CD để quét, chứ HDD của bạn cũng bị nhiễm rồi nên vừa cài windows xong mà click vào HDD là coi như quét virus cũng không được triệt để lắm.

chúc bạn thành công!

cái này thì mình chịu thôi nhưng bạn thử cài lại windows xem nếu antivirut mà còn use được thì bạn thử scan nha

Placido

Lee_Min_Han ơi ! máy mình làm xong như của bạn rùi nhưng restart xong thì lại bị như cũ>.Hiện tượng của máy mình như sau: Khi khởi động thì hoàn toàn bình thường, nhưng vao windows thì có hiện lên bảng logoff( trước lỗi là không có) vào màn hình thì desktop không có biểu tượng nào cả. làm như của bạn thì được 1 lần, lần sau restart thì lại bị. Mình vừa thử ghost và repair, nhưng cũng vẫn bị thế. cài lại windows cũng chỉ sau 1 lần restart là lại bị rùi. Xin tất cả người chỉ cách sủa lỗi đi với.

Các chủ đề có liên quan khác