Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By lucky_star301089
By Stilleman
#428195 bạn đang dùng windows gì, theo Vista thì bạn thử Click chuột phải trên taskbar-->properties-->show destop

Còn hiện thanh Taskbar. Click chuột phải trên taskbar-->properties-->tắt mục "Auto-hide taskbar

Hi vọng là giúp ích cho bạn
By trondoiyeuanh19
#428197 bạn vào safemod diệt virut trước đi, mình nghi khả năng này lắm, sử dụng công cụ APVTool của kaspersky diệt trước, rất tốt, sau đó cài lại windows hay ghost lại máy là ok, bạn post hình lên cho anh em xem được ko
By love_matrix
#428199 Cậu nói rõ chút thì tất cả người mới chuẩn bệnh được chứ !

Cậu bị tình trạng này khi nào ? Và trước khi bị thì vừa làm gì với nó ?

Do cậu không nói chi tiết, nên mình chỉ có thể chuẩn bệnh như sau (trượt thì đành chịu ): Có thể cậu (hay 1 tác vụ nào đó) vừa tắt file explorer.exe đi, nên mới không thấy taskbar và desktop

Kiểm tra bệnh:

+ Nhấn Ctrl + Alt + Del, vào tab process. Tìm xem có file explorer.exe đang thực thi không ?

Chữa bệnh:

+ Nhấn Ctr + Alt + Del, chọn Flie> New Task

+ Hộp thoại hiện ra, gõ vào: c:\WINDOWS\explorer.exe . Sau đó nhấn OK

Hi vọng là bài viết có ích cho cậu Chúc vui
By huonguyen_mk
#428227 máy tính của bạn bị nhiễm mã độc rồi.hay là windows bị lỗi.nếu dùng cách của bạn le_min_han không được thì cài lại windows đi.cài xong nhớ ghost .chúc bạn may mắn
By ang3ldr4g0nk1ng

Thanh Taskbar thì em không rõ lắm (thử mấy cách trên xem)

Còn về icon desktop thì thử thế này: clik chuột fải vào màn hình -> arrange icons by --> show desktop icons okie?

đọc kỹ rồi hãy trả lời nha. rìu vàng đôi mà post bài bậy bạ hết sức tưởng tượng. máy đang nhiễm virus, ngay cả taskbar còn không hiện ra, ở đó mà show với chả show.
By thiendia9000
#428518 YASEN1986 bạn đang dùng windows gì, theo Vista thì bạn thử Click chuột phải trên taskbar-->properties-->show destop

Còn hiện thanh Taskbar. Click chuột phải trên taskbar-->properties-->tắt mục "Auto-hide taskbar

Hi vọng là giúp ích cho bạn nếu đơn giản như vậy người ta vừa không nhờ đến ông
Kết nối đề xuất:
Nơi này có anh English Lyrics
Synonym dictionary