smilesmile_lita

Sau khi em down phim có đuôi 001 về thì em mở thử bằng MPC (em vào phần Propeties ở cuối và change định dạng),thế là file bị đổi định dạng thành avi luôn,không thấy đuôi 001 đâu nữa.Em nối phim bằng FS thì nó báo là chỉ nối được bằng 1 part,sau đó em thử đổi tất cả các file còn lại ra định dạng avi thì nối vẫn được,nhung lúc mở lên xem thì chẳng thấy gì cả.Em down các phim khác thì nó cũng định dạng ra đuôi avi y hệt các file cũ

Đây là lỗi gì các bạn nhỉ ? Làm sao để nó trở lại bình thừuong đây ?

Em dùng windows 7, thanks các bạn nhiều.

File 001 chỉ dùng để nối ghép chứ có dùng để xem đâu, nếu có xem cũng chỉ được một đoạn của video đó. Bạn thử mở Folder Option lên, tắt chức năng ẩn đuôi file đi rồi sửa lại như cũ xem nào.

Vẫn không được bác ah,nó vẫn bị thế, vào properties vẫn thấy type of file là 001 nhưng chẳng thấy phần đuôi bên ngoài đâu nữa

coheocon_lovely

ko có file 001 thì làm sao mà nối hả bạn?

các file bạn down về sẽ có dạng như sau tên file.avi.001

bạn cứ sửa lại đúng thứ tự rồi nối thôi

Webbestre

Đầu tiên bạn vào Control Panel => Folder Option:

Chọn qua tab File Types:

Bạn tìm trong danh sách file 001 bị lỗi vừa rồi:

Sau đó ấn nút 'Restore'

Một số trường hợp nút 'Restore' sẽ là nút 'Advance' đối với một số file, thì lúc này bạn chỉ cần ấn 'Delete' (màu xanh) file bị lỗi đi luôn là xong

Log off lại máy là xong

để nó về như cũ.

Lavan

anh ơi giúp em với.em cũng tưng ghép nhiều phim rồi nên em cung biết cách ghép.nhưng có lần em down tất cả các phần rồi sau đó em xem thử 1 phần đầu thì có hình.các phần sau chỉ có tiếng và sau đó đổi lại đúng nguyên tắc la cùng tên chỉ khac nhau phần số đằng sau và hậu quả là không ghép được.vì icon mổi phần khác nhau.phần nào xem thử rồi thì icon la dàn media player classic (dan 321) còn các phần không xem thi vẩn trắng tinh.khi ghép nó không load được các phần còn lại.nó chỉ ghép nói đúng hơn đổi đuôi file đầu tiên thôi.giúp em với.thank

ảnh đó.mong các bạn giúp với

---------- Bài thêm lúc 19:09 ---------- Bài trước là lúc 19:09 ----------

sao windows 7 không thấy phần file type nhỉ?

---------- Bài thêm lúc 19:10 ---------- Bài trước là lúc 19:09 ----------

anh ơi giúp em với.em cũng tưng ghép nhiều phim rồi nên em cung biết cách ghép.nhưng có lần em down tất cả các phần rồi sau đó em xem thử 1 phần đầu thì có hình.các phần sau chỉ có tiếng và sau đó đổi lại đúng nguyên tắc la cùng tên chỉ khac nhau phần số đằng sau và hậu quả là không ghép được.vì icon mổi phần khác nhau.phần nào xem thử rồi thì icon la dàn media player classic (dan 321) còn các phần không xem thi vẩn trắng tinh.khi ghép nó không load được các phần còn lại.nó chỉ ghép nói đúng hơn đổi đuôi file đầu tiên thôi.giúp em với.thank

ảnh đó.mong các bạn giúp với

---------- Bài thêm lúc 19:09 ---------- Bài trước là lúc 19:09 ----------

sao windows 7 không thấy phần file type nhỉ?

- nếu mấy cách trên không được bạn thử tải lại phần 001 xem rồi nối =hjspit đuôi đó mà hỏng thì mấy file sau cũng không nối được .

phong_phieu

Vào Folder Options > tab View > bỏ chọn Hide extensions for known file type đổi đuôi avi thành 001 là ok

rua_sock

luubinh1991 vẫn không được bác ah, t dùng windows 7, có cách nào khác không vậy ? vậy thì có khả năng file 001 đó của bạn lỗi, tải lại file khác xem sao, mà để ý nhá, cái lúc bỏ tick ra rùi, quan sát file cần đổi, nó có 2 phần, nếu bạn bôi đen để đổi tên (F2) thì nó chỉ bôi đen phần tên file đằng trc, còn phần định dạng thì k bị tô( phần sau dấu . ) để ý chỗ đó, rùi đổi thôi

---------- Bài thêm lúc 15:24 ---------- Bài trước là lúc 15:21 ----------

kkl Sao folder options của tớ không có tab file types là sao nhỉ? k có cũng k ảnh hưởng j đâu, cái này là do phần thêm của HDH,

Các chủ đề có liên quan khác