boy_pro_vjp95

các bạn có muốn làm một đĩa cd/dvd karaoke tương tự ngoài thị trường???? tui đã tốn khá nhiều công sức để tìm ra được cách này đảm bảo good!!!!

các bạn phải có bộ công cụ sau

1. một phần mềm quay phim màn hình

tui khuyên các bạn sử dụng: camtasia studio 7.

2. một phần mềm dựng phim

ví dụ: corle videostudio pro x4

3. phần mềm down flash( để down nhạc trên zing, nếu các down trên sàn nhạc hay dùng karafun để làm thì không cần. khuyên nên dùng vì trên back-bite đẹp hơn.)

4. phần mềm convert procoder 3 hay TMPGEnc

5. phần mềm ghi đĩa ashampoo burning studio

Nào bắt đầu.

Đầu tiên cái mà các bạn cần là file hình chạy chữ bạn nên down luôn ở trên back-bite về hay ở sàn nhạc.com nếu muốn tự chế thì dùng karafun studio( lưu ý nên để phông xanh vì mục đích của chúng ta là lấy phần chữ chạy thui phông xanh sẽ dễ tách hơn các loại phông khác.

nếu các bạn down ở trên sàn nhạc về thì có thể convert sang định dang avi được bằng nhìu phần mềm. còn trên back-bite các bạn bắt buộc phải dùng phần mềm đầu tiên để quay lại rui xuất ra avi. OK! mục đích là tạo ra file nguồn cho phần mềm thứ 2.

Dùng phần mềm dựng phim add video.avi các bạn vừa tạo vào. ok?

tìm một video ban KẾT hay một bức ảnh bạn KẾT add vào

lưu ý để file video có chữ ở track dưới na.

ok chinh kích thước cho phù hợp. vị trí chữ phù hợp. ok

kích vao trách có chữ( ở phía dưới) chọn

opition, atribute => mask & chroma key => appy overley opitions, similarity chọn màu phông cần loại bỏ. ok

lưu ý nếu file video ghép có tiếng không sao cả bạn chỉ cần chọn track có video chọn opitions => edit => kích vào cái loa gạch chéo để tắt âm.

ok rùi xuất file ra thui mình hay xuất ra mpeg4 hd

tiếp bỏ vào phần mềm convert xuất ra định dạng vcd hay dvd tùy bạn KẾT ghi đĩa gì nếu ghi dvd thì không cần làm bước này kung được.

các phần mềm cần thiết các bạn down trên diễn đàm na. có hết rùi mình không post lai nữa.

oa mệt wa

ah wen demo cho các bạn xem thử:

Các chủ đề có liên quan khác