lamvietphap

em có 2 cái thắc mắc.

1. tại sao các bản ghost trên mạng đều tích hợp driver vào đó. không tích hợp thì ng dùng khi bung ghost thì họ lại cài lại driver thui. hay không tích hợp driver thì khi bung ghost thì máy đó sẽ không chạy được.

các bạn thông cảm, do em không tin tưởng các bản ghost trên mạng nên mới hỏi vậy.

2. làm sao xác định được tốc độ ghi đĩa của ổ ghi nếu mất tiêu cái hộp rùi. gắn vào máy tính xem được không ạ.

theo các bạn tốc độ này cở bao nhiu là đủ dùng. không cần cao quá, đắt tiền lắm...

cảm ơn.

anhkiethoalan

hoang sanh em có 2 cái thắc mắc.

1. tại sao các bản ghost trên mạng đều tích hợp driver vào đó. không tích hợp thì ng dùng khi bung ghost thì họ lại cài lại driver thui. hay không tích hợp driver thì khi bung ghost thì máy đó sẽ không chạy được.

các bạn thông cảm, do em không tin tưởng các bản ghost trên mạng nên mới hỏi vậy.

2. làm sao xác định được tốc độ ghi đĩa của ổ ghi nếu mất tiêu cái hộp rùi. gắn vào máy tính xem được không ạ.

theo các bạn tốc độ này cở bao nhiu là đủ dùng. không cần cao quá, đắt tiền lắm...

cảm ơn. Không tích hợp Driver vẫn Bung Ghost bình thường, tích hợp driver để tạo bản Ghost đa cấu hình nhằm đỡ phải cà driver giúp tiết kiệm thời (gian) gian thôi.

DVD RW bây giờ tầm 500K thôi, mua cái mới dùng cho sướng

thaiha120

ko phải ai cũng biết cài driver, không phải driver nào cũng dễ tìm. đó là chưa kể tgian bỏ ra để mò mẫm cài driver cho máy tính. tích hợp driver vào bản ghost sẽ rút ngắn được 1 khoảng tgian đáng kể cho ng sủ dụng đó bạn ah.

Danel

cảm ơn. Câu 1: các bản ghost trên mạng vừa được tích hợp 1 chương trình là tự động dò driver khi ghost xong chương trình đó sẽ tự động dò driver có sẵn trong thư viện của nó rồi. do đó 1 số máy có thể tìm thấy được đúng driver do chương trình đó cung cấp 1 số máy thì không. Kết luận là driver trong bảng ghost trên mạng là driver tổng hợp bạn cứ yên tâm mà dùng không sao đâu.

Câu 2:Tốc độ ghi là 7200Kb/s tức đối với đĩa CD là 48x

còn DVD thì có tốc độ cụ thể ở trên cuốn đĩa rồi. còn ghi nhanh hay chậm phụ thuộc vào máy. P/s nếu bạn muốn sử dụng ổ ghi thì theo mình loại ASUS là ổn nhất Sony SS hơi tốn kém

mymymyeva

cảm ơn. 1. Tích hợp Driver để người dùng đỡ mất công cài (nhiều người bị mất đĩa chẳng hạn, hay driver khó tìm...). Nếu không có thì cũng không sao, vẫn bung ghost bình thường!

xman_bank

đóng topic, ai trả lời nửa sẽ không có cảm ơn, chỉ có Thank bằng chử viết thui.

500k mà rẻ hả...

thui để em mua cái cũ dùng...

Các chủ đề có liên quan khác