nyo103

Mình đang xái lattop của samsung Intel Core2 Duo CPU P8700 @ 2.53GHz, 3.0GB RAM

VGA:ATI Mobility Radeon HD 4650 HDD: 500GB. mình đang làm bên thiết kế, và cũng hơi nghiền game nên không biết nên xài windows nào nữa vấy có bác nào có kinh nghiệm hơn e thì chỉ dáo cho e với. nên xài loại windows nào cho e xin cai link với ( bản ghost or ISO cài đặt thì tôt quá )

Mình cũng đang xài windows 7 64bit ultimate nè, chạy khá ngon va đẹp mắt. Nhưng windows thì nên setup chứ đừng có ghost, chạy không ổn định đâu.

Colla

cấu hình máy ok cài w7 cho hổ trợ thêm card màn hình dùng bản 7 util 32 bit thôi đừng cài bản 64 làm gì

gau_bong484

đúc rút lại vẫn chưa biết nên xài w7 32 ; w7 64 hay là xp để phù hợp.

Mỗi bác một ý biết theo ai

Hamish

Máy bác 3GB RAM, dùng 32bit dĩ nhiên tốt hơn, 64bit chỉ tốt cho máy trên 4GB. Nên dùng Win7, XP không tận dụng được hết phần cứng mà bác có đâu.

kuron56

Muốn chới game thì cài windows XP tuy mycrosoft không còn hổ trợ windows XP nhưng nó hổ trợ chơi game tốt. Còn windows 7 thì có nhiều game và phần mềm không hổ trợ.

Đúng là rất nhiều ý kiến nhưng theo m thì tùy mục đích sử dụng của bạn mà cài thôi. các bạn kia nói đúng đấy:

- Nếu dùng chơi Game nên xài XP.(Bạn nghiền Game nên cài bản này)

- Nếu xác định cài Win7 thì nên dùng W7 ultimate 32bits.

Chơi game thì Win7 mình vẫn chiến phà phà, đảm bảo game từ 2006 tới nay, chơi Win7 ngon lành, kể cả bản 64bit. Có một số game mới ra năm nay không chạy được trên XP đâu.