Trời đất ơi sao mà dễ thế này

1.Các bn cài đặt trình duyệt Google Chrome bản mới nhất về

2.Nháy chuột phải vào file PDF

3.Chọn Open With...=> Choose Program

4.Trong cái bảng mới hiện ra, tìm đến google Chrome

5.Bôi đen những cái mà mình cần đổi về .txt và copy vào file txt mới

Sau khi paste vào file txt xong,nều mún lưu với tiếng việt,các bn làm như sau:

Mở file txt lên, paste vào, ta được

Chọn Yes để đè lên file txt vừa tạo hay lưu với tên khác.

Kết quả đây:

6.Thanks mình nha

Mình vừa test cả trăm lần rùi thề đấy.....................

gialang00719

Nhưng sao mình cài google chrome rồi mà khi chọn open with thì k thấy hiện chrome trong đó nhỉ ???

no1_kem

congthuan7389 Nhưng sao mình cài google chrome rồi mà khi chọn open with thì k thấy hiện chrome trong đó nhỉ ??? bn chưa chọn Choose Program...............

---------- Bài thêm lúc 12:07 ---------- Bài trước là lúc 12:06 ----------

kiennguyen22 không khả thi ! chỉ dẫn có hình ảnh cụ thể đi bạn ! vừa có ảnh rùi đó bồ ạh............

---------- Bài thêm lúc 12:10 ---------- Bài trước là lúc 12:07 ----------

baongoc9 Đuôi .txt là chương trình NotePad của windows phải không bạn? đúng rùi đó bn

với đuôi txt bn có thể copy truyện chữ vào đó rùi chuyển sang điện thoại, rất tiện khi muốn đọc trước khi đi ngủ....

nh0cxinh_92

Đây chẳng qua chỉ là cách đọc file pdf thôi mà . Chrome nó tích hợp sẵn các trình đọc thông dụng hiện nay như .doc .pdf mà

foxmilk2001

Iuv__ Đây chẳng qua chỉ là cách đọc file pdf thôi mà . Chrome nó tích hợp sẵn các trình đọc thông dụng hiện nay như .doc .pdf mà sau khi copy vào clipboard rùi paste vào file txt mới là bồ vừa chuyển từ PDF sang TXT rùi đấy....

Briggere

Mình nghĩ đây là chorme đọc file thôi àh,

■ nếu bạn đang xài Foxt reader thì menu chọn tool ► Select text ► Sau đó bôi đen

■ nếu bạn đang xài Adobe Reader thì nhấp chuột phải chọn ► Select tool ► Sau đó cũng bôi đen

thì cũng tương tự như cách bạn ở trên chỉ thôi àh. Khi bạn paste vào file .txt thì đều xuất hiện ô vuông hết.

Nếu như cách này xài được chắc mấy soft convert pdf sang word die hết wé

quoc_sinh_hoang

hellboyloving Mình nghĩ đây là chorme đọc file thôi àh,

■ nếu bạn đang xài Foxt reader thì menu chọn tool ► Select text ► Sau đó bôi đen

■ nếu bạn đang xài Adobe Reader thì nhấp chuột phải chọn ► Select tool ► Sau đó cũng bôi đen

thì cũng tương tự như cách bạn ở trên chỉ thôi àh. Khi bạn paste vào file .txt thì đều xuất hiện ô vuông hết.

Nếu như cách này xài được chắc mấy soft convert pdf sang word die hết wé Đồng ý với bác!!!

ss2.virus

hellboyloving Mình nghĩ đây là chorme đọc file thôi àh,

Nếu như cách này xài được chắc mấy soft convert pdf sang word die hết wé ai bảo bn là không được

sau khi paste vào file txt, nó hỏi bn có mún lưu lại hôk,chọn Yes, sao đó nó hỏi có muốn giữ kiểu font này không...chọn không

sau đó chọn Unicode

bn mất gì không mình làm cả trăm lần rùi đó............

---------- Bài thêm lúc 16:50 ---------- Bài trước là lúc 16:49 ----------

mafia2235 Đồng ý với bác!!! thêm 1 người chưa test mà vừa vội đánh giá...............

---------- Bài thêm lúc 16:50 ---------- Bài trước là lúc 16:50 ----------

VoPhongHieu cái này convert tiếng việt dc không bác? được 100% đó bn..........

---------- Bài thêm lúc 17:05 ---------- Bài trước là lúc 16:50 ----------

thangtrum file đó chắc là cho copy rồi, còn vừa không để cho mình copy thì đó mà được đề nghị không spam làm mất lòng tất cả người nha bồ.............không tin thì làm thử đi

---------- Bài thêm lúc 19:01 ---------- Bài trước là lúc 17:05 ----------

sao ít người ủng hộ thế nhỉ....mình phát hiện ra mà..................

Các chủ đề có liên quan khác