tình hình là càng ngày dung lượng ổ C của em càng giảm ! mặc dù không cái bất cứ chương trình gì vào ! sau 1 tháng ổ C dư 8GB nay chỉ còn 500MB em xài Avast IS khi quét không có virus và xài CCleaner vẩn không hiệu quả !

bác nào biết khắc phục vấn đề trên thì giúp em thanks

Hay ta, Dung lượng windows mà còn có 500m mà máy vẫn hoạt động bt O_O

Mình chưa gặp trg hợp này bao giờ

Bạn hiện những folder, files ẩn lên xem thử chưa @@

Hodei

keleulong mình vẫn updates bình thường Đây là nguyên nhân đó ? Update nên nó đầy ổ C thôi ! không vấn đề gì đâu nhưng mà từ 8gb xuống còn 500mb thì hơi bị lạ.

anhkhoa46 có thể cái avast tạo file log nhiều quá File log cũng không thể từ 8gb xuống 500mb được đâu !

---------- Bài thêm lúc 10:14 ---------- Bài trước là lúc 10:13 ----------

Thử vào programe file xem có thư mục lạ xuất hiện hay task manager xem có ứng dụng nào chạy ngầm không ? CPU có lên cao hay không ? máy dùng có thấy lỗi gì không ?

namthanhhnt

Bạn vào C:\Windows\SoftwareDistribution\Download xóa hết những gì trong đó đi, đó là file tạm sinh ra trong quá trình update win, mình vẫn xóa thường xuyên k làm sao cả, ngoài ra nên tắt System Restore nữa

thithiviet

Bạn vào trong
C:\Users\user bạn sử dụng chính\AppData\Local\Temp

xóa hết đi.

hoạc vào Run gõ %temp% rồi enter xóa hết đi

và bạn tìm kiếm trong user này xem chỗ nào chiếm nhiều dung lượng nữa và xóa nó đi là xong

Viếc cuối cùng cần làm là Tắt System Restore

cách tắt

talasomot

nttuannguyen Bạn vào trong
C:\Users\user bạn sử dụng chính\AppData\Local\Temp

xóa hết đi.

hoạc vào Run gõ %temp% rồi enter xóa hết đi

và bạn tìm kiếm trong user này xem chỗ nào chiếm nhiều dung lượng nữa và xóa nó đi là xong

Viếc cuối cùng cần làm là Tắt System Restore

cách tắt vừa làm theo 2 cách trên nhưng tình hình vẫn không mấy khả quan chỉ + thêm được 200MB >< có ai còn biết cách nào nữa hok ?????

dangtuan_anh92

Bạn xem folder nào trong ổ C có dung lượng cao nhất, và trong đó có những gì. bạn vừa làm theo cách của mình chưa? Ngoài ra up hình của Program and Features (win 7) hay Add/Remove Programs (XP) lên đây để xem bạn vừa cài những phần mềm gì.

Hrypanleah

máy bạn mạnh ác, ổ đĩa hệ thống còn 500MB mà máy còn chạy được thật là kì tích.

txt1630

vipanhtuan Đây là nguyên nhân đó ? Update nên nó đầy ổ C thôi ! không vấn đề gì đâu nhưng mà từ 8gb xuống còn 500mb thì hơi bị lạ. huyminh96 Do Update đó bạn. Bạn nên tắt Update windows đi Bác bill gate mà bác nghe cái này chắc buồn lắm.

update cả 8gb chắc upgrade quá

Chủ thớt có download gì hok ? nếu có mà chứa trong thư mục mặc định hay lưu trên desktop thì nó vẫn là ổ C đó nhé. !?

còn hơn 1 tháng mới giảm từ 8gb xuống thì mình nghĩ chắc hok phải do virus đâu (đoán thôi nha ). virus nó làm hết cả ổ C phát 1 à.

Chúc vui.

bachduyanh1302

C:\Users\Tên user bạn dùng\Downloads

xóa hết những cái bạn down mà không dùng đi....

cái này xóa chắc phải dc vài GB chả ít

Murrough

Virut thì vài phút nó ngấu nghiến cho cả ổ ý chứ. Bác tắt cái auto update đi mà xóa như mấy bác trên chỉ dẫn ý, hic, nói gần hết rùi

caotrung1308

Do idm cung nên, khi bác đang dow mà bị cut mang thì những dữ liệu vừa dow sẽ lưu tạm thời (gian) vào ổ C, bác vào đó xóa bớt xem

quephuongct

update windows làm gì mà tới tận 7500mb khiếp quá. Cả bộ cài windows 7 cũng không chưa bẳng 1 nửa.

be_Nu

Dùng windows ji thế dùng windows 7 thì cho ổ cụng rộng ra chút. Chạy các chương trình dọn rác xem. Mà máy bác bảo sao mà ổ cứng trống 500m lại không chạy được, trước ổ cúng mình còn trống 200m mà vẫn chạy tốt

Các chủ đề có liên quan khác