Orahamm

Tình hình là vào 1 ngày đẹp trời, tự nhiên cái máy tính mình trở chứng,chạy chậm không tả nổi, đóc báo lướt web khoảng 5 phút là chạy như rùa. CÙng 1 bộ phim hồi lâu coi không sao, bây giờ nó giật giật màn hình, 1 game nhỏ nhẹ yêu cầu cấu hình Celeron, P3 , hay ngắn gọn là pikachu đi ,chơi cũng giật giật nói chung rất là bức xúc và khó chịu.

Mình tuy không giỏi về máy tính nhưng cũng biết cách xài và sử dụng, mình vừa thử toàn bộ các cách như ghost( kể cả ghost lên SP3) cài lại Win, phân vùng, quét virus, xài speedupPC,chống phân mãnh , xóa registry, kể cả winfixer ... nói chung xài tất tần tật , đủ trò đủ kiểu(không phải là mình kể lể là mình biết nhiều, nhưng sợ mấy bạn khác lại nói là mình cái thứ này , cài thứ kia, mất thời (gian) gian cho cả đôi bên,mấy bạn thông cảm nha)

Mình mong có ai giúp mình với , đừng có bảo mình đập máy hay mang ra tiệm nha.Giúp mình với,tha thiết và chân thành Thank rất nhiều.

Bạn làm hết với phần mềm rùi thì sao không nghĩ đến phần cứng. Test lại toàn bộ phần cứng và vệ sinh xem sao (Ram, chip, HDD, nguồn...), lổi này khó mà biết cụ thể được. Với dân tự voc thì chỉ có cách kiểm tra từng cái một để đảm bảo tất cả cái không có vấn đề gì là ok thui.

nghe cứcoi nhưổ cứng bị Bad ấy. kiểm tra lại ổ cứng lấy Ram ra lau chùi rùi thử lại xem sao bạn. kiểm tra ổ cứng có tiếng kêu gì lạ ko

lifestronger

Thank mấy bạn vừa trả lời giúp,để mình thử xem sao , có gì mình sẽ hỏi lại sau.Một lần nữa Thank nhé

Pell

Bạn kiểm tra dung lượng RAM xem còn bao nhiêu %. Nếu RAM sắp hết mà bạn cài ít phần mềm thì là do virus 100%

Tiếp đó bạn kiểm tra quạt tản nhiệt. Nhiệt độ của máy quá cao cũng dẫn đến tình trạng chiếc yêu quý của bạn đình công đấy.

hay bạn có thể mang ra để được giải quyết miễn phí nhé.

nhok4everinlove

vào task mânger xem CPu có lên 100% ko? nếu lên thì cách khắc phục tốt nhất là setup laị windows cho lành. Thứ 2 chạy safe mode xem sao? nếu ổn thì tiếp tục repair windows lại nữa. vẫn không ổn thì dùng đĩa boot vào mini windows xem có chậm nữa ko??? nếu chậm nữa xem phần cứng. vì cái đó chắc chắn do phần cứng, ưu tiên chuẩn bịnh cho HDD

nguoidatinh_dt

Nếu ví dụ nó bị phàn cứng thì phải sửa ra sao và sửa những gì vậy mấy bạn. Mình vừa test ram lại rồi, và chẳng có cái gì chiếm dung lương của Ram cả, vì mình làm lại toàn bộ không cài bất cứ phần mềm nào vào cả,chỉ có đọc báo thôi

Các chủ đề có liên quan khác