yoyo_oscan

Em bị trục tặc trong Excel 2007 & cài lại Microsoft Office 2007 (chỉ cài excel, word & power point) nhưng khi mở các phần mềm này lên thì máy đều báo chờ để configuration ~ 2 giây (nếu cancel đoạn này kg mở được phần mềm), sau đó đến configuration progress thì kéo dài > 1 phút, tuy nhiên nếu cancel progress này thì vẫn mở được phần mềm; Bất tiện là cứ mở phần mềm là các chuyện trên lặp lại, em vừa uninstall- restart-install-restart mấy lần đều vẫn vậy, đặc biệt ở excel trước khi configuration progress có dòng báo nhỏ: stdole32.tlb với hình tam giác màu vàng & dấu than ở giữa; Em vừa cài office SP1, rồi SP2 luôn vẫn bị, làm sao giải quyết được các anh giúp dùm với

phattai83838383

cài làm gì hả bạn down cái bản này về không phải cài mà vẫn chạy ngon lành nhé không gây nặng máy đâu

baby_su_lovely

yeucuocsong Em bị trục tặc trong Excel 2007 & cài lại Microsoft Office 2007 (chỉ cài excel, word & power point) nhưng khi mở các phần mềm này lên thì máy đều báo chờ để configuration ~ 2 giây (nếu cancel đoạn này kg mở được phần mềm), sau đó đến configuration progress thì kéo dài > 1 phút, tuy nhiên nếu cancel progress này thì vẫn mở được phần mềm; Bất tiện là cứ mở phần mềm là các chuyện trên lặp lại, em vừa uninstall- restart-install-restart mấy lần đều vẫn vậy, đặc biệt ở excel trước khi configuration progress có dòng báo nhỏ: stdole32.tlb với hình tam giác màu vàng & dấu than ở giữa; Em vừa cài office SP1, rồi SP2 luôn vẫn bị, làm sao giải quyết được các anh giúp dùm với HÌnh như trong máy em đang còn Office 2003 hay các bản khác.

Em làm thế này nè:

Vào Start => Run , gõ Regedit. Tìm đến khóa

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\12.0\W ord\Options

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options

Click chuột phải chọn New => DWORD Value đặt tên là NoRereg , Double Click vào đó, chọn thiết lập giá trị là 1

Lưu ý : Nếu bạn tạo giá trị này ở cá hai phiên bản, thì file *.docx được mở bởi Word 2007 , *.doc được mở bởi Word 2003. Nếu bạn tạo giá trị ở HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options , cả 2 dạng file sẽ được mở bởi Word 2007.

Tương tự với Excel và PowerPoint.

tắt đi rồi mở lại. OK !!!!

Theo mình đoán thì bị đụng office thui mình gửi bạn cái này: . Bạn tải về sau đó giải nén và kick đúp vào 2 file đó.Khởi động lại máy và giờ là bạn không phải đợi nữa

Kasia

em vừa làm theo anh traduhi nhưng kg thấy word hay excel trong HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0, chỉ làm được trong 12.0 nhưng kg được. Đã làm theo anh galaxyj cũng kg xong, buồn quá

Các chủ đề có liên quan khác