khidotxuongnui

toannv.uct Dữ liệu bị mất nên m thấy hơi xót ruột nên vừa dùng mấy phần mềm liền:
1. Recover My Files

2. Phần mềm cứu ảnh và nhạc

3. Power Data Recover

M cứu từ sáng tới giờ hiện có Power Data Recover xong (Cứu được file ảnh và nhạc vẫn giữ được tên Folder nên m không mất công sắp xếp, chọn lọc như ban đầu)
Recover My Files cứu được rất nhiều nhưng tất cả bị đổi tên và các file cũng bị đổi tên nên hơi bất tiện.M phải chờ đến khi hoàn thành mới có kết luận nên dùng phần mềm nào hơn.

Thank tất cả người vừa nhiệt tình giúp đỡ nhé!

M mắc phải lỗi mà chưa khi nào m mắc, cài nhầm ổ.Hix.hix.Hy vọng sẽ cứu được nhiều dữ liệu. Trước nay mình cứu rất nhiều ổ cứng rồi. và mình vừa thử rất nhiều phần mềm. Vì thế mình có kết luận là Power Data Recover là OK.

Các phần mềm khác mình nhận xét là cứu cũng rất OK nhưng tương tác chưa được tốt cho người dùng lắm ^^.

Đây là vài nhận xét, mong các bạn cho ý kiến

Bronsonn

lvthu93 Nếu là ảnh thì dùng cái nì: eIMAGE Recovery 3.4

Nếu là dữ liệu khác thì dùng 2 cái nì: EASEUS Data Recovery Wizard Professional 5.5.1 và Active@ UNDELETE Standard Edition 7.3.3.

Download tại đây:

P/s: Còn nếu lười và tỷ lệ khôi phục không được khả quan lắm thì bạn mang ra cái bọn 119 gi gì đó mà mềnh quên mất tên roài. ra đấy nó cậy tung ổ ra, quét lại cấu trúc ổ, đảm bảo tỷ lệ khôi phục là Max nhất so với các phần mềm luôn nhé! Hi,thanks bạn.Có thêm công cụ sau này phòng thân.Chỗ đó là trung tâm cứu hộ máy tính 911 chứ không phải 119.

---------- Bài thêm lúc 14:55 ---------- Bài trước là lúc 14:49 ----------

viet_u7891 Trước nay mình cứu rất nhiều ổ cứng rồi. và mình vừa thử rất nhiều phần mềm. Vì thế mình có kết luận là Power Data Recover là OK.

Các phần mềm khác mình nhận xét là cứu cũng rất OK nhưng tương tác chưa được tốt cho người dùng lắm ^^.

Đây là vài nhận xét, mong các bạn cho ý kiến M cũng đồng ý với ý kiến của bạn về phần mềm Power Data Recover này.

-Thứ nhất, dễ sử dụng.Không cần cài đặt, m down về giải nén ra dùng được luôn.

- Thứ 2, Tốc độ cứu dữ liệu rất nhanh và đặc biệt khá hiệu quả.

- Thứ 3, Đây là điểm mà m thấy hay hơn ở Recover My Files đó là dữ liệu được cứu vẫn không bị đổi tên, đổi thư mục.(Tiết kiệm thời (gian) gian chăt lọc và sắp xếp dữ liệu).

các bạn nếu gặp trường hợp như m dùng thử nhé!Dùng cả mấy phần mềm rồi cho đánh giá.Trên đây cũng chỉ là ý kiển chủ quan của bản thân m thôi.

heo_con_way_pha

---------- Bài thêm lúc 14:55 ---------- Bài trước là lúc 14:49 ----------

[/COLOR]

M cũng đồng ý với ý kiến của bạn về phần mềm Power Data Recover này.

-Thứ nhất, dễ sử dụng.Không cần cài đặt, m down về giải nén ra dùng được luôn.

- Thứ 2, Tốc độ cứu dữ liệu rất nhanh và đặc biệt khá hiệu quả.

- Thứ 3, Đây là điểm mà m thấy hay hơn ở Recover My Files đó là dữ liệu được cứu vẫn không bị đổi tên, đổi thư mục.(Tiết kiệm thời (gian) gian chăt lọc và sắp xếp dữ liệu).

các bạn nếu gặp trường hợp như m dùng thử nhé!Dùng cả mấy phần mềm rồi cho đánh giá.Trên đây cũng chỉ là ý kiển chủ quan của bản thân m thôi.[/QUOTE]

ka ka! Bi h còn ai dùng Recover My Files nữa đâu? chỉ ng nào mới vào "nghề mất dữ liệu" thì mới dùng đến nó thôi chứ nhỉ? (ngày xưa đúng là nó nổi nhất quả đất!!!). còn ngày nay soft nào chả có phục hồi theo cấu trúc thư mục. Mà mềnh thấy Recover My Files chả có hiệu quả mấy, ka ka, dìm hàng!!!!

ogc_vn

Anh em cho hỏi khi dùng cứu file bằng Power Data Recover được các file như ban đầu nhưng giờ check mới phát hiện các file ảnh khi mở lỗi như thế này.

Anh em nào có cách giải quyết giúp đỡ với!

Anastagio

toannv.uct Anh em cho hỏi khi dùng cứu file bằng Power Data Recover được các file như ban đầu nhưng giờ check mới phát hiện các file ảnh khi mở lỗi như thế này.

Anh em nào có cách giải quyết giúp đỡ với! Đây là dấu hiệu của file ảnh vừa bị ghi đè, còn nó hiện đúng tên ban đầu chẳng qua là phần index vẫn còn thôi bạn ạ!

Bạn dùng cái eIMAGE Recovery đi, nó cho xem trước xem ảnh nào khôi phục được đó đấy.

miss_hitle

Nói chung là vừa cứu dữ liệu bị delete, format hay del partition thì phải chấp nhận rủi ro mất dữ liệu. Mất nhiều hay ít hoàn toàn phụ thuộc vào vùng dữ liệu vừa bị ghi đè lên. Phần mềm recovery nào cũng đều có chung nguyên lý hoạt động cả thôi. Cứu được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu bạn ạ, phải chấp nhận thôi.

ngo_kinhstar

HitmanC47 Nói chung là vừa cứu dữ liệu bị delete, format hay del partition thì phải chấp nhận rủi ro mất dữ liệu. Mất nhiều hay ít hoàn toàn phụ thuộc vào vùng dữ liệu vừa bị ghi đè lên. Phần mềm recovery nào cũng đều có chung nguyên lý hoạt động cả thôi. Cứu được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu bạn ạ, phải chấp nhận thôi. Nếu là những cái đó thì tỷ lệ 100% bạn à! trừ bad sector không tính!

Mất dữ liệu chỉ khi bị ghi đè. Mà theo peter gui-man (Đức), dữ liệu có bị ghi đè 100 lần cũng không thể bị mất đi. (chỉ có điều là phục hồi = cách nào thôi). ke ke!

tddmkt90

Hi hi, cái câu đó mình viết nhầm, ý của mình là dữ liệu bị đè lên là bao nhiêu. Tuy nhiên, mình không đồng ý với ý của bạn rằng bị đè 100 lần mà không thể mất đi. Cái quan điểm bạn nêu ra chỉ mang tính chất lý thuyết. Vì thực tế trong cách xoá vĩnh viễn dữ liệu có phương pháp chỉ cần 7 lần ghi đè liên tiếp là vừa khó lòng lấy lại được dữ liệu chứ chưa nói đến con số 100 của bạn đưa ra.

Các chủ đề có liên quan khác