duckduck_vitvit

mình có ổ cứng 500gb sau khi quét bad sector (54565181 sector)thì tìm ra được 17685 bad sector.vậy cho mình hỏi bad sector như vậy là nhiều hay ít có ảnh hưởng nhiều đến ổ cứng không vậy.(hiện tại vẫn đang quét được khoảng 50%)

huynhhoantran

Ổ của bạn vừa có hiện tượng bad rồi thì thay khẩn trương vì sớm muộn thì phân vùng bad nó cũng sẽ lan rộng lớn ra thôi. Bạn kiếm cái HDD khác backup dữ liệu ngay đi không là để 1 thời (gian) gian là mất đến cả trăm MB hay cả GB đấy. Nếu bạn biết cắt bỏ phân vùng bị bad thì cũng chỉ duy trì được 1 thời (gian) gian thôi, sớm muộn nó cũng bad nặng.

mrdong.cool

HitmanC47 Ổ của bạn vừa có hiện tượng bad rồi thì thay khẩn trương vì sớm muộn thì phân vùng bad nó cũng sẽ lan rộng lớn ra thôi. Bạn kiếm cái HDD khác backup dữ liệu ngay đi không là để 1 thời (gian) gian là mất đến cả trăm MB hay cả GB đấy. Nếu bạn biết cắt bỏ phân vùng bị bad thì cũng chỉ duy trì được 1 thời (gian) gian thôi, sớm muộn nó cũng bad nặng. Câu trả lời rất tốt.

ninhden_iso9002

HitmanC47 Ổ của bạn vừa có hiện tượng bad rồi thì thay khẩn trương vì sớm muộn thì phân vùng bad nó cũng sẽ lan rộng lớn ra thôi. Bạn kiếm cái HDD khác backup dữ liệu ngay đi không là để 1 thời (gian) gian là mất đến cả trăm MB hay cả GB đấy. Nếu bạn biết cắt bỏ phân vùng bị bad thì cũng chỉ duy trì được 1 thời (gian) gian thôi, sớm muộn nó cũng bad nặng. Đúng như bác này nói............check làm j cho mệt nữa...........bây giờ nhanh tay thì mượn usb, lưu tạm dữ liệu lại ngay đi...............máy của bạn hiện tại sẽ chạy rất rất rất chậm, làm nhanh, không thì bye bye dữ liệu trong máy đó............

Jubal

chia buồn nhé . chuyện đầu tiên b phải làm bây giờ là bắt đầu gom $

Melvin

Cái ổ cứng lúc trước của mình nó bị bab nặng, chạy chương trình sửa bab chạy được thêm 3 tháng... đi luôn

Roark

ladykillad_lk mình có ổ cứng 500gb sau khi quét bad sector (54565181 sector)thì tìm ra được 17685 bad sector.vậy cho mình hỏi bad sector như vậy là nhiều hay ít có ảnh hưởng nhiều đến ổ cứng không vậy.(hiện tại vẫn đang quét được khoảng 50%) Chừng ấy bad sector là nặng rồi đó bạn à...mau backup lại dữ liệu và chờ nó ra đi thôi...

Các chủ đề có liên quan khác