congchuameo888

Đây là cấu hình máy :

(card onboard)

Khi đag xem video trên youtube, lúc rê chuột qua về ở khug màu đỏ trong hình thì video nó bị giựt giựt, còn k rê chuột thì video chạy bt ( trog khi máy bạn e là i3 mà vẫn load mượt )

Rồi như game MU cũng thuộc game nhẹ nhưg khi chơi thì bị lag. K biết lí do là tại sao?

Máy k cài gì nhiều vì mới cài lại win.

Ai có thể giải KẾT giùm e được k ạ? Tks

Jamie

Máy vậy không giật được đâu, game NFS còn được mà,chắc chỉ có thể do card màn hình

Carraig

Vaio có ctrình recovery lại windows là không cần đĩa, khi recovery lại là máy tự cài driver tất tần tật. Em có thử dùng Phần mềm DriverEasy để dò, dò xog có 1 vài Phần mềm bị thiếu, e vừa cài những gì còn thiếu nhưng vẫn k thấy cải thiện được gì ?

À, khi xem HD hay full HD thì vẫn bt, k bị giật gì cả.

kebaothu90

Kiếm Ma Giật chỉ còn mỗi lý do là chưa cài Card màn hình thôi bạn ơi. chuẩn, bác thử cài lại driver xem thế nào.

chứ cấu hình đó mà chơi game Mu giật là điều vô lý

Devereau

Hehe, máy mình cấu hình y như bạn (nhưng có card rời Radeon HD 6470) con vaio SB190X hàng xách tay Mỹ từ người nhà, chạy windows của nó thì bị lag chuột nhiều hơn, cài windows 7 Pro (có key nhé chứ không phải Cr-ack) thì tịnh trạng có vẻ đỡ hơn nhưng khi join film thì lâu lâu chuột vẫn lag, không biết lý do, mặc dù ram và cpu không sử dụng hết.

Không biết có bác cao thủ nào biết cách trị nó!

Các chủ đề có liên quan khác