fatdragon31

Các anh chị em cho em hỏi:

TH1:

-Em có 1 chương trình SETUP CALL Ò DUTY MW3 sau đó em cài đặt vào máy em đang sử dụng ==>> tiếp theo em COPY toàn bộ FOLDER em vừa cài và đưa sang máy người khác

==>> kết quả là chơi được phè phè

TH2:

-Em có LEFT 4 DEAD 2 em cũng làm tương tự y như trên nhưng khi chép FOLDER vừa được cài từ SETUP qua máy người khác thì nó báo lỗi không cho chơi

Kết:

-Các ace có cách nào giải quyết giúp em không??

Averil

Phải nói là TH1 bạn may mắn. TH2 là hay xảy ra nhất bạn à

Một số thư viện( library) khi cài nó nằm rải rác trong các thư mục trong ổ bạn cài và ổ C/windows/system32 tức là file dll( dinamic link library) thư viện liên kết động của windows .

Vấn đề không phải là giải quyết gì mà bạn nên copy file cài sang setup để ổn định khi chạy.

coheocon_lovely

Thì ra là vậy!! Thank bạn nhiều nhé ^_^

---------- Bài thêm lúc 11:02 ---------- Bài trước là lúc 10:46 ----------

Nhung mà làm sao để biết được FOLDER đó có cài đặt file DLL trong hệ thống??

Corydon

Copy như vậy chơi cũng không mượt nữa, tốt nhất là nên có bản cài.

Abrahan

Thế có cách nào COPY lun file DLL trong hệ thống theo FOLDER GAME rồi sau đó PASTE qua máy khác chơi cho mượt không??

tuandv68

active123 Thế có cách nào COPY lun file DLL trong hệ thống theo FOLDER GAME rồi sau đó PASTE qua máy khác chơi cho mượt không?? Cái này thì khó nói bạn à . file dll nằm rải rác và còn tùy thuộc bạn sử dụng windows gì và máy copy sang dùng windows gì nữa. Muốn tìm thì mình không có cách. CÒn lúc cài bạn thấy nó chạy càisang ổ C:/windows/sytem32 là nó vừa copy file vào đó :. XL mình nghĩ copy bộ cài là tốt nhất( nếu không lỗi file dll là dễ xảy ra bạn à)

Thanks!! Em muốn chép file cài đặt ra đĩa nhưng nó tới 7.5GB lận trong khi đó DVD chỉ có 4.7GB. Vậy có cách nào chép bản cài 7.5GB vào 2 đĩa DVD không anh??

Ollie

Đơn giản thôi!

Bạn làm như sau:

Sử dụng một chương trình ghi đĩa đơn giản (VD: như UltraISO chẳng hạn) tiến hành tạo file iso cho đĩa DVD 7.5GB và khi tạo thì chọn chế độ DVD với dung lượng 4.7GB

Chương trình sẽ tự động chia ra cho bạn thành 2 file và bạn có thể burn 2 file này lần lượt ra đĩa DVD 4.7GB

Sau này khi tiến hành cài đặt, bạn sẽ lần lượt cho đĩa 1 và 2 vào là okie

Cayle

active123 Không phải lỗi!! Mà là em muốn ghi file cài đặt 7.5GB ra 2 đĩa DVD 4.7GB ghi ra đĩa làm gì cho mệt

1 là nếu có usb8G thì copy qua

2 là có usb nhỏ hơn thì dùng FSFJ cắt ra rồi copy qua rồi dùng nối lại

penhox_codon

Em không KẾT COPY vào máy rồi nối lại vì làm thế tốn dung lượng lắm, em chỉ muốn quá trình cài đặt tiến hành trên đĩa thôi!!

---------- Bài thêm lúc 12:42 ---------- Bài trước là lúc 12:40 ----------

Bạn NOKIA 6120 có thể miêu tả = hình được ko?? Cách của bạn hay đó

tanganngoc

Bạn NOKIA6120 có câu trả lời mà mình mông muốn nhất. Nhưng mà mình vẫn chưa biết cách làm, ai biết thì chỉ dẫn em dùm nhé!!

huucong246

quangtuyen88 Phải nói là TH1 bạn may mắn. TH2 là hay xảy ra nhất bạn à

Một số thư viện( library) khi cài nó nằm rải rác trong các thư mục trong ổ bạn cài và ổ C/windows/system32 tức là file dll( dinamic link library) thư viện liên kết động của windows .

Vấn đề không phải là giải quyết gì mà bạn nên copy file cài sang setup để ổn định khi chạy. Bổ sung thêm là nhiều game bạn không làm được như trường hợp 1 là vì Registry. Vì vậy nếu bạn thường down game thì bạn sẽ thấy nhiều game sẽ kèm theo file *reg để bạn add vào Registry của mếnh. Giốngcoi như1 cách qua mặt tương tự chuyện bạn vừa cài game chứ không phải copy kiểu TH1

---------- Bài thêm lúc 13:11 ---------- Bài trước là lúc 12:54 ----------

nokia6120 Đơn giản thôi!

Bạn làm như sau:

Sử dụng một chương trình ghi đĩa đơn giản (VD: như UltraISO chẳng hạn) tiến hành tạo file iso cho đĩa DVD 7.5GB và khi tạo thì chọn chế độ DVD với dung lượng 4.7GB

Chương trình sẽ tự động chia ra cho bạn thành 2 file và bạn có thể burn 2 file này lần lượt ra đĩa DVD 4.7GB

Sau này khi tiến hành cài đặt, bạn sẽ lần lượt cho đĩa 1 và 2 vào là okie Hay nhỉ...?

Chưa thấy ai làm kiểu này bao giờ!

* Có thể chỉ dẫn bạn bằng cách này được không. Vừa đỡ tốn đĩa sơ sơ 10 cái CD ( Chưa kể hiện tượng rớt đĩa trong khi ghi nhé )

Tiến hành

1. Dùng Soft tạo ảnh đĩa từ đĩa gốc ( Ví dụ Alcohol )

2. Sau khi có ảnh đĩa bắt đầu cop qua ổ cứng di động nếu có hay cái gì đó chứa vừa. Nếu không vừa thì tiến hành chia nhỏ ra nhiều phần ( Part ) sao cho hợp lí ( Có thể dùng winrar, hay FFSJ )

3. Copy qua máy khác

4. Sau khi copy xong thì bạn tiến hành dùng soft tạo ổ đĩa ảo file ảnh đó rồi cài như bình thường ( Ví dụ Alcohol )

5. Kết thúc hướng dẫn.

--> Vì đang có chuyện bận nên chỉ chỉ dẫn được có bấy nhiêu.

Soft thì bạn có thể search r down về.

active123 Em không KẾT COPY vào máy rồi nối lại vì làm thế tốn dung lượng lắm, em chỉ muốn quá trình cài đặt tiến hành trên đĩa thôi!!

Bạn NOKIA 6120 có thể miêu tả = hình được ko?? Cách của bạn hay đó Thôi thì bạn ráng sắm cái USB 8G rồi chép vào mang đi cài cho nó đỡ phức tạp.

hero_20_vn

CÁC BẠN CLICK VÀO HỘ MÌNH VỚI NHÁ ĐÃ KÍCH THÌ CÀNG NHIỀU CÀNG ÍT NHÁ MAI RỦ BẠN ĐI TRÀ ĐÁ NHÁ

thienvuongkute

active123 Em không KẾT COPY vào máy rồi nối lại vì làm thế tốn dung lượng lắm, em chỉ muốn quá trình cài đặt tiến hành trên đĩa thôi!!

Bạn NOKIA 6120 có thể miêu tả = hình được ko?? Cách của bạn hay đó Cách của bạn hay và dễ hiểu tuy nhiên không thực hiện được trong thực tế. Đó là lí thuyết bạn nghĩ ra thôi.

J chứ tớ khẳng định đĩa game không thể làm theo cách này để chuyển từ DVD sang CD

Các chủ đề có liên quan khác