Chả là thế này máy em bị chục chặc em dùng hirenboot cd10.6 để sửa không hiêu bấm vào cái gì. Chỉ nhớ là em vừa delete cái MBR, rồi vào nghịch mấy cái nữa em không nhớ lắm ( Em cũng đang học dùng đĩa này). Rồi không hiểu tại sao ổ cúng em có 3 ổ c,d,e giờ gộp lại thành một ổ trắng tinh ( như ổ cứng mới mua) mất hết dữ liệu. Các anh có ai biết thì giúp em tìm lại dữ liệu với, toàn dữ liệu quan trọng của em và một thằng bạn nữa. Giờ em đang rất đau đầu không biết làm thế nào mong các anh em ketnooi.com/forum sớm giúp em với.

Khi bị em vừa vào phần Paragon Part Manager Server thử undelete nhưng cứu có được mỗi ổ c (ổ cài HDH nhưng lại không vào windows được) còn 2 ổ kia vẫn gộp lại làm một và trắng tinh. Thank.

thanhloan1404

mang qua bọn 119 ở Lê Thanh Nghị nó cứu cho nếu dữ liệu thực sự quan trọng. (vd: Hdd 80G xiền là 2.5tr nhưng chỉ cứu được có 90% thôi). Hic em làm thấy sót ruột lắm nhưng vẫn phải làm

tctuvan

Cái đó khá phức tạp, để tránh mất hẳn dữ liệu tốt nhất là mang ra hàng chuyên nghiệp họ sửa cho bạn à

ban thu dung` data recovery hay safe data recovery xem sao( sau khi cài windows nha).

Neu search google không thay thi reply minh` kiem link cho

qwe_jkl

Ngo Quang mang qua bọn 119 ở Lê Thanh Nghị nó cứu cho nếu dữ liệu thực sự quan trọng. (vd: Hdd 80G xiền là 2.5tr nhưng chỉ cứu được có 90% thôi). Hic em làm thấy sót ruột lắm nhưng vẫn phải làm sao chém dữ vậy?

tính theo dung lượng cứu được hay tính theo cái j?

mình có thể dùng soft để tự cứu mak

nhưng k chuyên nghề = họ thui

doc_hanh2006

wow..........giá mắc dữ........

chủ topic vừa xóa dữ liêu và định dạng lai ổ đĩa..........

chủ topic nên mò típ phần recovery(phuc hồi dự liêu ) trong đĩa boo đi

Ngo Quang mang qua bọn 119 ở Lê Thanh Nghị nó cứu cho nếu dữ liệu thực sự quan trọng. (vd: Hdd 80G xiền là 2.5tr nhưng chỉ cứu được có 90% thôi). Hic em làm thấy sót ruột lắm nhưng vẫn phải làm

Gắn ổ cứng qua máy khác rồi dùng Getdata back phục hồi thử nhé. Mình từng dùng cách này và tỉ lệ thành công cũng cao. Mình từng phục hồi được cả cái ổ 100GB toàn nhạc với phim, game nữa... chúc bạn thành công

luandon_bigben

Thank anh em nhiều lắm vì vừa sẻ chia kinh nghiệm

Sáng nay nghe anh em sẻ chia. Em liền nên mạng tìm vài tool cứu dư liệu giờ vừa khôi phục được kha khá ( noi chung là những dữ liệu quan trong ). May là không phải mang ra quán không lại mất cả đống tiền.

Qua đây em cũng hiểu thêm chút kiến thức về khôi phục dữ liệu. Tiện thể đây share cho anh em cùng trao đổi để nếu ai có gặp trường hợp như em còn biết cách khắc phục

Sáng nay em có down máy phần mềm về dùng đó là :

Portable GetData Recover My Files

GetDataBack for NTFS and Fat32

Handy Recovery

Em đều dùng cả 3 tool này để thử. Cũng như anh em nói để khôi phục dữ liệu thì có rất nhiều cách có thể dùng ngay chức năng recover data của đĩa hirenboot hay dùng soft khôi phục dữ liệu để cứu dữ liệu lỡ format, delete partition hay xóa nhầm file quan trọng... Nhưng dùng các soft khôi phực dữ liệu vẫn hiệu quả và nhanh nhất.

Đối với trường hợp của em có thể có hai cách là:

1. Cài lại windows rồi dùng soft khôi phục

2. Cắm thêm cái ổ cứng khác vào máy mình rồi dùng ổ cưng đó khôi phục dữ liệu cho ổ cứng mình ( Ý em là nối song song hai ổ)

May là em có thằng bạn nó có 2 cái ổ cứng nên em dã mượn về khôi phực dữ liệu rồi dùng 3 soft mà theo em là tốt nhất hiện nay để khôi phục. Qua dùng 3 soft thì em có nhận xét thế này.

Đối với GetDataBack for NTFS and Fat32 thấy khó dùng và hay báo lỗi nhưng cũng cứu được nhiều dữ liệu

Còn Portable GetData Recover My Files dễ dùng nhiều chức năng nhưng khôi phục nhiều dữ liệu với dung lương lơn thì lại rất chậm chạm và lại không phải file nào nó cũng khôi phục được phải có trong phần type của nó.

Cuối cùng là Handy Recovery không biết vừa ai thử chưa nhưng em thấy dũng cái này là nhanh và hiệu quả nhất khôi phục hầu hết các dữ liêu ( kể cả các file exe rồi file fim hd vài GB..) . Em dùng cái này và vừa khôi phực được gần hết dữ liệu của mình.

Vì thế em chỉ nói về cách dùng cái này thôi:

Trước hết anh em tải phần mềm về theo đường link này

Home page

Mirro Handy_Recovery_v4.0 có kèm Cr-ack
Down về cài đặt đâu vào đó rồi copy file Cr-ack vào mục cài đặt của chương trình.

Đối với trường hợp của em vừa bị format hết các ổ và bì gộp lài làm một. Trước kia em có 3 ổ c,d,e. C.D thì dình dạng fat32 còn E là NTFS.

Vì thế em muốn phục hồi dữ liệu ở cả 3 ổ với 2 dịnh dạng vừa nêu. Nếu là dùng soft GetDataBack thì phải down cả bàn FAT32 Và NTFS. Còn đối với phần mềm này thì không cần.

Trước tiên khôi phục dữ liệu ở ổ C,D định dạng Fat32 thì em dùng hirenboot dịnh dạng ổ định dạng ổ đĩa trắng của em là fat32 rồi vào windows của ổ cứng em mượn chạy phần mềm và chọn ổ cứng cần khôi phục thế là chỉ chuyện uống cafe ngồi đợi. Khi nó tìm xong file vừa bị xóa và format thì chỉ chuyện chọn file hay folder cần khôi phục kích chuột phải ấn recovert và chọn ổ đĩa cần lưu là được( Chú ý là lưu vào ổ cứng đi mượn nhé, nói chung là không sao lưu vào chính phân vùng mình đang khôi phục) đợi một lúc là ok thở phào nhẹ nhõm với dữ liệu ổ C,D.

Còn đối với ổ E dịnh dạng NTFS thì chỉ cần chuyện convert ổ trắng vừa định dạng Fat32 sang NTFS rồi làm tương tự các bước như trên là được.

Ok thế là xong

Một số chú ý là:

1. Khi bị trường hợp như mình đừng núng túng và nếu không biết khôi phụcc thì đừng nghịch linh tinh và tuyệt cú đối không được chép dữ liệu mới vào ổ mà mình vừa bị mất dữ liệu ( chỉ để cẩn thận thôi)

2. Bị như mình tốt nhất nền nối song song 2 ổ cứng mà khôi phục

3. Nếu ổ cứng trước của bạn có các ổ đều định dạng fat32 hay NTFS thì chỉ cần định dạng ổ cứng trắng là fat32 hay ntfs thôi.

Đúng là đi một ngày đàng học một sàng khôn. Có thất bại mới biết đến thành công.

sok_angle

Cách tốt nhất bạn dùng là lấy usb, hay cd chạy mini xp của hiren, sau đó dùng chương trình Active@ Partition recovery, bạn lên google tìm bản full rất nhiều chỗ down, có thể chạy trực tiếp trên mini xp, khi quét xong, có thể phục hổi cả ổ đĩa, hay từng partition, tốc độ tương đối nhanh, như mình phục hồi ổ cứng di động 500G mất tầm 6 tiếng.

jugenklinsman

mừng bạn vừa khôi phục thành công những file quan trọng, và thanks bạn vì vừa sẻ chia link nghiệm của bạn , cái này hay, để mình lưu lại. thanks thanks

dao2luoi Cách tốt nhất bạn dùng là lấy usb, hay cd chạy mini xp của hiren, sau đó dùng chương trình Active@ Partition recovery, bạn lên google tìm bản full rất nhiều chỗ down, có thể chạy trực tiếp trên mini xp, khi quét xong, có thể phục hổi cả ổ đĩa, hay từng partition, tốc độ tương đối nhanh, như mình phục hồi ổ cứng di động 500G mất tầm 6 tiếng. Cách này thì em chưa thử nhưng em cũng vừa vào thử winmini xp trong hirenboot nhưng nó báo lỗi không vào được. Đối với khôi phục nhiều dữ lệu với dung lượng lớn thì vẫn phải dùng thêm một cái ổ cứng nữa. Do tất cả phần mềm khôi phục dữ liệu không cho save file vào chính phân vùng mình đang khôi phục. Ổ cứng của mình cũng 320GB dữ liệu chỉ hơn 100GB nhưng dữ liệu nó tìm được phải đến gần 200GB ( Do nó tìm cả nhưng file mình vừa xóa trong quá trình sử dụng). Để khôi phục hết đống dữ liệu này minh mất khoảng 3 tiếng (2 tiếng đợi nò tìm file và 1 tiếng để khôi phục)

Với lại phần mềm khôi phục dữ liệu này còn có chức năng save recovery (lưu lại công chuyện đang làm dở vì quá trình khôi phục thường mất nhiều thời (gian) gian để mình có thể tiếp tục khôi phục vào lần sau). Chú ý là để muốn khôi phục tiếp thì phải dữ nguyên trang thái ổ cứng cần khôi phục

Thân

Tiburon

kiss_123 Thank anh em nhiều lắm vì vừa sẻ chia kinh nghiệm

Sáng nay nghe anh em sẻ chia. Em liền nên mạng tìm vài tool cứu dư liệu giờ vừa khôi phục được kha khá ( noi chung là những dữ liệu quan trong ). May là không phải mang ra quán không lại mất cả đống tiền.

. Có thất bại mới biết đến thành công. Chúc mừng nhé!!! Đúng là đi một ngày đàng học một sàng khôn!! giờ lại thàng Pro rùi!!!

Truờc em bung ghost nhầm cũng sử dụng GetData để phục hồi!!!

Cũng lần đó em phát hiện ra cái HDD của em mới mua là hàng lởm: lúc phục hồi thì lần ra đống film..XXX và ảnh XXX

candy_9

truongvanquan Chúc mừng nhé!!! Đúng là đi một ngày đàng học một sàng khôn!! giờ lại thàng Pro rùi!!!

Truờc em bung ghost nhầm cũng sử dụng GetData để phục hồi!!!

Cũng lần đó em phát hiện ra cái HDD của em mới mua là hàng lởm: lúc phục hồi thì lần ra đống film..XXX và ảnh XXX KẾT thế còn gì tui toàn phải tốn công dow về

hehe chúc mừng chủ thớt h thành pro rùi đem đi kinh doanh được đấy

Ý tưởng hay

qua phục hồi dữ liệu này em lại nghĩa ra một ý tưởng khá hay không biết có dùng được không. Mong anh em cho ý kiến.

Đó là usb dung lượng thường ít. Nhiều lúc phải copy hay lưu dữ nhưng file có dung lượng lơn mà usb mình có lại không đủ. Chẳng lễ phải mua cái usb mới để xài (quá tốn kém chỉ phù hợp với nhưng người thường xuyên sử dụng) hay phải copy past dần dần cho hết ( chỉ áp dụng cho trường hợp copy past của các máy gần nhau).Thế là em tự nhiên nảy ra một ý kiến hay là mình copy vào usb rồi xóa nó đi bao giờ copy hết dữ liệu mình cần thì thôi, Rồi mang về máy tính của mình dùng phần mềm khôi phục lại dữ liệu vừa xóa thế là Ok.

Cái này em chưa thủ nhưng mà em vừa thử khôi phục dữ liệu vừa xóa hay format cái usb của em tháy nó tìm được hầu hết các file mình vừa xóa. Còn khôi phục được nhiều hay ít dữ liệu mình cần hày không thì còn phải phụ thuộc vào phần mềm mình sử dụng.

1. Như nếu bạn muốn khôi phục dữ liệu vừa từ lâu thì bạn nên dùng GetData Recover My Files vì nó có mực date (thời gian, nó hiện hết các khoảng thời (gian) gian mà bạn vừa xóa dữ liệu từ lúc mua usb về dùng. Tất nhiên phải chấp nhận rằng đôi khi nó không được đầy đủ). Nhưng mình thấy dùng cái này khôi phục nhưng file vừa xóa gần đay và thông dụng như file word, excel..mp3,video..rar.. khá nhanh và đầy đủ.

2.Còn muốn khôi phục tất các dữ liệu kể cà file exe, rồi máy file không thông dụng trong thời (gian) gian xóa gần đây em vẫn khuyên nên dùng Handy Recovery rất hay.

Mong anh em cho ý kiến về ý tưởng táo bạo này của em.

kiss_123 Ý tưởng hay

qua phục hồi dữ liệu này em lại nghĩa ra một ý tưởng khá hay không biết có dùng được không. Mong anh em cho ý kiến.

Đó là usb dung lượng thường ít. Nhiều lúc phải copy hay lưu dữ nhưng file có dung lượng lơn mà usb mình có lại không đủ. Chẳng lễ phải mua cái usb mới để xài (quá tốn kém chỉ phù hợp với nhưng người thường xuyên sử dụng) hay phải copy past dần dần cho hết ( chỉ áp dụng cho trường hợp copy past của các máy gần nhau).Thế là em tự nhiên nảy ra một ý kiến hay là mình copy vào usb rồi xóa nó đi bao giờ copy hết dữ liệu mình cần thì thôi, Rồi mang về máy tính của mình dùng phần mềm khôi phục lại dữ liệu vừa xóa thế là Ok.

Cái này em chưa thủ nhưng mà em vừa thử khôi phục dữ liệu vừa xóa hay format cái usb của em tháy nó tìm được hầu hết các file mình vừa xóa. Còn khôi phục được nhiều hay ít dữ liệu mình cần hày không thì còn phải phụ thuộc vào phần mềm mình sử dụng.

1. Như nếu bạn muốn khôi phục dữ liệu vừa từ lâu thì bạn nên dùng GetData Recover My Files vì nó có mực date (thời gian, nó hiện hết các khoảng thời (gian) gian mà bạn vừa xóa dữ liệu từ lúc mua usb về dùng. Tất nhiên phải chấp nhận rằng đôi khi nó không được đầy đủ). Nhưng mình thấy dùng cái này khôi phục nhưng file vừa xóa gần đay và thông dụng như file word, excel..mp3,video..rar.. khá nhanh và đầy đủ.

2.Còn muốn khôi phục tất các dữ liệu kể cà file exe, rồi máy file không thông dụng trong thời (gian) gian xóa gần đây em vẫn khuyên nên dùng Handy Recovery rất hay.

Mong anh em cho ý kiến về ý tưởng táo bạo này của em. nếu bạn làm như vậy thì rất nhanh hỏng usb, cực chẳng vừa mới phải khôi phục thôi.

thang4_1976

kiss_123 Chả là thế này máy em bị chục chặc em dùng hirenboot cd10.6 để sửa không hiêu bấm vào cái gì. Chỉ nhớ là em vừa delete cái MBR, rồi vào nghịch mấy cái nữa em không nhớ lắm ( Em cũng đang học dùng đĩa này). Rồi không hiểu tại sao ổ cúng em có 3 ổ c,d,e giờ gộp lại thành một ổ trắng tinh ( như ổ cứng mới mua) mất hết dữ liệu. Các anh có ai biết thì giúp em tìm lại dữ liệu với, toàn dữ liệu quan trọng của em và một thằng bạn nữa. Giờ em đang rất đau đầu không biết làm thế nào mong các anh em ketnooi.com/forum sớm giúp em với.

Khi bị em vừa vào phần Paragon Part Manager Server thử undelete nhưng cứu có được mỗi ổ c (ổ cài HDH nhưng lại không vào windows được) còn 2 ổ kia vẫn gộp lại làm một và trắng tinh. Thank. Ôi...siêu wậy bó tay cậu này lun giờ làm thế này nha, ghost lại hdh rồi vào 2 link dưới tải soft về cài xem vớt vát được gì không nha!

baby_hettien

cho mình hỏi nguyên nhân của chuyện này được 0. Còn cách khôi phục như thế là được rồi Thank bạn.

Các chủ đề có liên quan khác