Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By 203_c10
#401012 Trường hợp của mình giải quyết như thế này:

Win xp vào Control panel /realtek hd sound effect manager/ AudioI/O. Tại mục ANALOGneeuss chưa thấy FRONT PANEL thì khởi động lại máy tính vào BIOS, cụ thể tùy main, của mình là vào phần CHIPSET mục AUDIO HD/FRONT PANEL chuyển disable thành enable nhấn F10/ YES. Vào lại Control panel /realtek hd sound effect manager/ AudioI/O, nhấp vào biểu tượng cái cờ lê bỏ chọn mục disable front panel jack detection .

Giờ thiof cắm hưởng thụ,chúc bạn thành công.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By ngoceo04
#401061 1 là chưa có driver

2 là ổ cắm hỏng

3 là chỉnh lại tương tự bạn ở trên hướng dẫn
Blog Tâm sự:
  • Anh bỏ rơi tôi để quay về với tình cũ | 01:05 ...
  • Luôn bị chồng tra tấn tinh thần sau khi tôi thú nhận say nắng | 01:05 ...
  • Bức thư buồn nhất anh viết cho người mình yêu | 12:05 ...
  • Anh trai tu hành dẫn người yêu về nhà | 02:05 ...
  • Tôi có tình cảm với cậu bạn cùng giới | 01:05 ...
  • Đồng nghiệp dọa gửi ảnh ngoại tình của tôi cho vợ tôi biết | 01:04 ...
By thanhpho_mua1990
#401118 nhattruongna trong windows 7

cho minh hoi la trong windows 7 thi lam sao ma nghe duoc headphone o cong truoc vay? Thank truoc nhe! mình cũng có thắc mắc như bạn., mà lên google search cũng không được ! trước mình dùng XP thì dùng được nhưng từ ngày dùng Win7 lại không được nữa ! ai bít thì giúp mình với nha ! thaks
By itsme7i
#401140 thanhthuan0903 mình cũng có thắc mắc như bạn., mà lên google search cũng không được ! trước mình dùng XP thì dùng được nhưng từ ngày dùng Win7 lại không được nữa ! ai bít thì giúp mình với nha ! thaks Đầu tiên tải Realtek HD Audio về cài vào máy.

Sau đó làm như thế này nè:

Trường hợp của mình giải quyết như thế này:

Win xp vào Control panel /realtek hd sound effect manager/ AudioI/O. Tại mục ANALOGneeuss chưa thấy FRONT PANEL thì khởi động lại máy tính vào BIOS, cụ thể tùy main, của mình là vào phần CHIPSET mục AUDIO HD/FRONT PANEL chuyển disable thành enable nhấn F10/ YES. Vào lại Control panel /realtek hd sound effect manager/ AudioI/O, nhấp vào biểu tượng cái cờ lê bỏ chọn mục disable front panel jack detection .

Giờ thiof cắm hưởng thụ,chúc bạn thành công.

---------- Bài thêm lúc 14:01 ---------- Bài trước là lúc 14:00 ----------

cangcucot113 Mình nghĩ mang ra quán bảo bọn nó sửa cho Rìu vàng mà ném gạch à!
By vanvn98
#401155 mình thấy bạn xem lại cái jack cắm audio ở main xem cắm chưa hay nó bị lỏng, bụi bẩn!

bạn rút ra cắm lại xem sao. nếu sound là jteck thì cắm vào phát nó có bảng thông báo cho mình chọn chức năng là mic,hedphone hay loa ngay!

------------------------------------

Mình đang có quả máy như này mới chuối!

cài winxp driver sound bt!

cài lại win7 thì không có card sound mà sound thì em dùng đủ tất cả phần mềm lẫn đĩa của nó!" driver thì miễn bàn nhé"

nhưng nó củ chuối ở chỗ cứ cắm jack loa hay hedphone vào thì lại có driver sound rút ra lại mất hút!

các bạn giải KẾT jum` em! mà con main foxconn g31mv "hihix"
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online