nguyenthi_cute

-1.........Intel Core i3-2310M(2 Core) - 2.1GHZ

-2..........Core i3-2330M (2.2-GHz, 3-MB L2 cache)

Em có đọc qua ở đâu đó trong 4rum mình con số đằng sau i3-... (2310,2330) là càng cao càng mới ( ngon hơn) và cái bộ nhớ đệm cache cũng khá quan trọng.

Lẽ là em sẽ chọn cái thứ 2. Nhưng mà cái thứ nhất có cái (2core) làm em đau đầu liệu 2core có nhân 2 CPU 2.1 x 2= 4.2GHZ

2 cái laptop này = giá, mong các anh biết giúp em , chọn cái nào đây ạ

Em Thank !

---------- Bài thêm lúc 17:20 ---------- Bài trước là lúc 17:05 ----------

Chadburne

ban ơi 2 cái đó đều 2 nhân 4 luồn sử lý hết. với lại tốc độ kô phải là 2,1ghz x2 đâu. chỉ có i5 với i7 có turbo thì cũng chi lên được khoảng 3ghz thôi. Bạn cứ chọn cái nào mà bạn thấy đẹp vì 2 con đó bạn dùng sẻ không thấy sức mạnh hơn kém nhau đâu .

katty_blog

cái nào bộ nhớ đệm cao hơn thì nên chọn (Bạn tìm hiểu trên Google sẽ rõ)

Lựa chọn cuối cùng

Đối với phần lớn người sử dụng máy PC thì cache phần mềm là cách lựa chọn tốt nhất, trước hết cho giá rẻ và dễ cài đặt. SmartDrive kèm theo với DOS và Windows có lẽ là quá đủ cho bạn. Tuy nhiên có một thiếu sót là các chương trình trên đều tự động cài đặt và không cho bạn các phương án lựa chọn. Bất kỳ cache phần cứng nào cũng thực hiện tốt không kém, đặt biệt khi bạn chạy các ứng dụng nhiều RAM và máy của bạn có quá nhiều các driver thiết bị. Trong trường hợp này cache phần mềm khó có thể đảm đương và cách lựa chọn duy nhất là cache phần cứng. * Cache: một hình thức nhớ đặc biệt có tốc độ truy xuất cực nhanh, một số người hay gọi là bộ nhớ tiềm ẩn.

Các chủ đề có liên quan khác