d_t_kien

Làm sao viết chữ vô file pdf

làm ơn in ra mà làm, không thì copy ra word mà làm. mà hình cái hình đủ biết không copy dc rồi, chịu cực đi in. Làm thì cũng dc nhưng rắc rối.

Shet

thấy bạn hỏi, mình mò thử dùng Foxit reader có phần Note đó

sau đó gõ bt như word, gõ xong click vào biểu tượng đó 1 lần nữa là kết thúc dòng đó, enter nếu muốn xuống dòng ghi tiếp, nếu muốn chỉnh sửa thì click vô những chữ đó, nếu muốn xóa dòng đó thì xóa hết chữ bên trong là dc

Download FOxit reader tại đây
viewtopic.php?f=221&t=125494

gialang00719

Dùng Foxit có thể chèn chữ, chú thích, hình ảnh, liên kết... vào file pdf được, để chèn chữ bạn làm như sau (nếu bạn save thì lần mở sau chữ bạn chèn vào có thể xóa được):

nguyenduyduhv

tốt nhất bạn gửi cái đó lên đây mình chuyển sang word cho bạn muốn mổ xẻ phang phập gì thì làm

ntgiang168

thấy bạn hỏi, mình mò thử dùng Foxit reader bản cũng cũ rồi 4.3.0.1110

Vào View > Toolbars > Farvorite tools

Click vào biểu tượng như hình

sau đó gõ bt như word, gõ xong click vào biểu tượng đó 1 lần nữa là kết thúc dòng đó, enter nếu muốn xuống dòng ghi tiếp, nếu muốn chỉnh sửa thì click vô những chữ đó, nếu muốn xóa dòng đó thì xóa hết chữ bên trong là dc Bạn làm như pác này được đấy. Nhưng là View/Toolbar/Format tool.Đó là tool edit của foxit, có hình cái bút ở icon ấy.

Tuy nhiên, 1 số pdf có cài pass, nếu có pass bạn sẽ không thể chèn chữ vào được đâu.

Thân!

thuy_an1104

nhầm qua Format tool là chỉnh font chữ, còn muốn viết chữ là dùng công cụ ở Favorite tool, tuy nhiên nếu file dc bảo vệ read only thì chịu

Casey

Nhưng nhìn vào tài liệu của chủ thớt thì chắc k có pass bảo vệ đâu.

Mà sao k thấy chủ thớt lên tiếng gì vậy?Được hay k thì nói để a e còn giúp chứ.

Turner

Read Only thì phá (có đôi lúc chịu).

Phá xong sửa vô tư.

Chỉ sợ nó embed font tự nó thì bó tay toàn tập.

lahai72

Thế thì chịu bạn, thôi nghỉ học đi bạn ạ.

Huw

Bạn dùng phần mềm chuyển đổi từ PDF ra Word : Sau đó sửa đổi là được.

my_angel4988

dùng foxit vào phần comments --> typer writter ---> typer writertool -->ok

thế là viết dc

giangqn_1009

Re: Làm sao viết chữ vô file pdf

mình bị coppy nhiều thế nhể, anh em có lấy bài của mình thì nhớ để cái tên mình lên đầu bài viết tý chứ :D . hi , cái FineReader 11 là rất chuẩn . bạn nào mà bảo cứ cóp từ pdf sang word .... thì có nghĩa bạn ấy chưa gặp nhiều trường hợp , nếu gặp bảng cân đối kế toán thì coppy kiểu ấy thà đánh lại còn nhanh hơn :D

Các chủ đề có liên quan khác