mecury118

Khi bạn cài lại windows , bạn vừa chọn Windows sẽ được cài đặt vào ổ C , và ổ C sẽ bị định dạng lại

yul_rukawa

Có thể HDD của bạn bị lỗi nên nó báo tắt máy không đúng cách...bạn vào mini xp test HDD xem!

Fajer

Hix, lúc sáng em cài lại Win(Win 7 ultimate) cho 1 partition, sau đó em cài driver, office,...(có cài 2,3 chương trình cùng lúc), sau đó em restart lại máy, lúc khởi động có thông báo là máy tính không được tắt đúng cách, em chọn normal, khởi động lên màn hình chỉ còn mỗi biểu tượng Computer và RycleBin, sau đó em vào ổ C: kiểm tra, thấy dữ liệu bị mất, dung lượng trống tăng lên, vào C:\users\Admin\ thì chì còn 1 thư mục duy nhất: AppData. Sau đó em restart lại thì không vào windows được nữa. Em qua hệ điều hành khác dùng NIS và KIS quét partition cài windows lúc nảy, không thấy 1 con virus nào. Chiều nay phải ngồi cài lại Win, nhưng chả hiểu tại sao như vậy, bác nào có thể giải KẾT giùm em không ạ?

Em cảm ơn.

meoxu90

Anh hiểu nhầm ý em rồi, mất dữ liêu hệ thống sau khi cài đặt driver và chương trình, không phải sau khi cài lại Win.

leanh9a1vip

cài lại win7 ???

bạn vừa cài xong hoàn toàn chưa ?

sau khi bạn vừa cài xong win7 thì vừa copy dữ liệu vào ở C: chưa vì thường trong quá trình cài windows bạn sẽ format.

nếu vừa cài xong khởi động lại mà mất thì xem bạn vừa chọ đúng partition chưa (tốt nhất xem trong partition magic để thấy rõ có phân vùng nào bị lỗi không /

cuối cùng ktra HDD của bạn có vấn đề gì không ???

pig_mama1995

anh này nói đúng đó,đa phần cài windows mà không bị lỗi thì do ổ cứng,nếu ổ cúng bị beat thì sẽ mất dữ liệu trong thời (gian) gian ngắn,bạn thử dùng phần mềm kiểm tra ổ cứng để xem ổ HDD còn tốt ko.chúc bạn thành công trungthanhz cài lại win7 ???

bạn vừa cài xong hoàn toàn chưa ?

sau khi bạn vừa cài xong win7 thì vừa copy dữ liệu vào ở C: chưa vì thường trong quá trình cài windows bạn sẽ format.

nếu vừa cài xong khởi động lại mà mất thì xem bạn vừa chọ đúng partition chưa (tốt nhất xem trong partition magic để thấy rõ có phân vùng nào bị lỗi không /

cuối cùng ktra HDD của bạn có vấn đề gì không ???

Cuithbrig

Thank mấy bác! Sory vì chiều giờ học nên không vào forum được.

Thật ra thì em cài vào HDD ảo(file VHD), trước khi cài em có format lại rồi.

Tất nhiên là em cài xong windows rồi em mới vào windows được để cài Driver & soft.

Như vậy chắc là do lỗi file VHD phải không ạ?

Các chủ đề có liên quan khác