ntcmar

Mình dùng Dell Vostro 1015. Hệ điều hành winXP. Lúc khởi động máy lên thì các chương trình khởi động cùng window lên rất chậm, cụ thể là trong task manager(Processes), ở dưới tab user name không hiển thị gì cả. Khoảng 1' sau thì mới thấy wireless và các chương trình khác mới xuất hiện ở dưới thanh taskbar.

Mình nghi windows lỗi nên vừa cài windows 2 lần, với 2 đĩa khác nhau nhưng đều bị như vậy. Không biết vì sao nữa. Mọi người giúp mình với.

Đây là ảnh lỗi của mình:

Cảm ơn.

k.nhung86

Bạn cài lại windows chưa cài soft gì vừa bị chưa? bạn quét virus và test HDD nha!

p/s: kiểm tra xem spoolsv.exe có nằm trong đường dẫn C:\Windows\System32 không?

Garron

cấu hình máy của bạn là Loại CPU: Intel Core 2 Duo T6570

Tốc độ máy: 2.10GHz (2MB L2 cache)

Cấu hình cũng được mà .. bạn có driver hết tất cả chưa ?

Ban có thể dùng phần mềm để chọn các phần mềm khởi động cùng windows ..

hay vào regedit để chỉnh lại cho máy khởi động nhanh hơn

nam_baby89

nhungiotle Bạn cài lại windows chưa cài soft gì vừa bị chưa? bạn quét virus và test HDD nha!

p/s: kiểm tra xem spoolsv.exe có nằm trong đường dẫn C:\Windows\System32 không? Mình vừa kiểm tra có file spoolsv.exe. Lúc cài windows xong thì cài luôn Yahoo Messenger với với SlimDrivers để tìm drivers cho máy thôi. Sau đó khởi động lại máy là lên lỗi này. Mình nghi do mấy cái Drivers quá. Máy mình còn thiếu driver Base System Divice. Bạn xem giúp mình với.

propro112 cấu hình máy của bạn là Loại CPU: Intel Core 2 Duo T6570

Tốc độ máy: 2.10GHz (2MB L2 cache)

Cấu hình cũng được mà .. bạn có driver hết tất cả chưa ?

Ban có thể dùng phần mềm để chọn các phần mềm khởi động cùng windows ..

hay vào regedit để chỉnh lại cho máy khởi động nhanh hơn Mình vừa tắt hết chương trình khởi động cùng win, nhưng không hiểu sao máy lên vẫn chậm. Diver thì mình còn thiếu cái Base System Device. Bạn có nghĩ là do drivers không, mình không dùng đĩa mà cài bằng phần mềm tìm drivers.

anhem11v2

- bạn thử disable card mạng và card wifi rồi khởi động lại xem còn bị hiện tượng đó ko?

- nếu còn thì bạn thử cài lại, không dùng thằng slimdriver mà dùng thằng easy driver để cài driver cho laptop xem còn bị ko? bạn có thể tải cái này về cài driver xem

link:

papillon_1411

fantasia9 Mình vừa kiểm tra có file spoolsv.exe. Lúc cài windows xong thì cài luôn Yahoo Messenger với với SlimDrivers để tìm drivers cho máy thôi. Sau đó khởi động lại máy là lên lỗi này. Mình nghi do mấy cái Drivers quá. Máy mình còn thiếu driver Base System Divice. Bạn xem giúp mình với. Ý mình là file spoolsv.exe trong task manager có phải là file trong system32 không??? bạn chuột phải nó > open file location.

Driver thì bạn vào down về dò và cài nha!

Các chủ đề có liên quan khác