vickyttf3714

Tình hình là thế này máy mình mới gắn card màn hình 1GB, trước đó vẫn sử dụng bình thường từ khi gắn card thì màn hình lâu lâu lại bị tắt, nghĩ là bị nguồn nên mình thay nguồn từ 350W lên 400W vẫn không được mình mua luôn cái nguồn 460W vẫn không được lâu lâu lại tắt màn hình đèn CPU vẫn sáng nhấn bàn phím vẫn hoạt động, hix hix h pải làm sao đê

kumatri185

nhấn bàn phím vẫn hoạt động là sao ? Tức là sáng màn hình lại, sử dụng bình thường à ????

Trước khi màn hình bị tắt bạn có làm chuyện không hay là để máy không vậy ??

Katano_Fatthai

Tắt ở đây là tắt ngúm luôn không còn báo có điện hay là nó tự dưng bị tối thui lại không thấy gì? Mình cũng thắc mắc là driver cái card mới đó bạn cài thế nào rồi?

hongha912

chớp màn hình xong lại sáng có lúc thì tắt ngúm luôn nhạc vẫn còn nghe, chuột vẫn sáng driver cài ok hết, chơi game hay lướt web j cũng bị hết đang trả lời cũng bị nữa nè

muadong_conmua

lion_boy Tình hình là thế này máy mình mới gắn card màn hình 1GB, trước đó vẫn sử dụng bình thường từ khi gắn card thì màn hình lâu lâu lại bị tắt, nghĩ là bị nguồn nên mình thay nguồn từ 350W lên 400W vẫn không được mình mua luôn cái nguồn 460W vẫn không được lâu lâu lại tắt màn hình đèn CPU vẫn sáng nhấn bàn phím vẫn hoạt động, hix hix h pải làm sao đê Lấy cái màn hình khác cho vào test nha bạn! Kiểm tra nhiệt độ VGA card thường xuyên xem có quá cao không???

Bạn xem lại cái drive của màn hình đó xem . mà bạn cũng nên chọn độ phân giải phù hợp với màn hinh, một số màn hình k chịu được độ phân giải cao đâu.

chuheonho321

mình cũng đang nghĩ như bạn nhưng không biết sử dụng độ phân giải thế nào mới phù hợp đây

màn hình mình samsung vuông 17in

ngocdiep160688

Có thể card tàu ^^! bạn kiểm tra kĩ đi thay sang máy khác xem sao nếu vẫn bị vậy là do card rùi :d