Edmond

tui có con laptop acer bị lỗi win, sao khi gosht xong thì lúc kết nối máy với LCD thì chỉ có LCD hiển thị còn màn hình laptop thì kô hiển thị, vậy tui muốn cả 2 màn hình đều hiển thị thì phải làm sao, ai chỉ giúp tui với. trước khi gosht thì cà hai màn hình vẫn hiển thị và khi muốn hiển thị mấy màn hình thì chỉ cần bấm phải chuột là nó có bảng để mình lựa chọn nhưng sau khi gosht thì không tìm thấy nó nữa, vậy muốn nó như trước thì phải làm sao. mong tất cả người giúp đỡ. thank cả nhà nhé

khi bạn ghost thì drive không chuẩn đâu, nó được tích hợp các driver phiên bản trước đó, có thể cũ hơn đời máy của bạn.

do đó trình tìm driver sẽ tìm một cái gần tương tự nhất để thay thế khi không có được cái chuản xác. vì vậy bạn cần tìm và cài lại driver của VGA đi.

Mở TV và chuyển sang chế độ RGB PC (đối với TV LCD hiệu LG) thông qua hệ thống menu trên remote.

- Khởi động laptop. rồi vào

Control Panel\Appearance and Personalization\Display --> connect to projector --> chọn cái 2 màn hình

Lưu ý:

- Bạn có thể chuyển đổi nhanh từ chế độ mặc định sang chế độ 2 màn hình bằng tổ hợp phím tắt Fn + phím chức năng (từ F1 đến F12 tùy theo loại laptop) có biểu tượng cái màn hình máy tính hay có chữ CRT/LCD. Với các dòng máy laptop Dell, Asus là Fn+F8. Nếu bạn bấm lần thứ nhất, màn hình laptop sẽ tắt và chuyển qua màn hình TV/Projector; bấm lần thứ 2 thì có cả 2 màn hình; bấm lần 3 thì chỉ có ở màn hình laptop, màn hình TV/Projector sẽ không có gì, bấm tiếp lần nữa thì sẽ quay về lần 1...

Các chủ đề có liên quan khác