bachanlua_tihon

Không hỉu sao hum qua mình đang dùng thì màn hình nó tự nhiên tối đen thui( trước khi sảy ra hiện tượng này thì chuột + bàn phìm bị liệt) cây vẫn chạy mà màn hình tối đen. Tắt nguồn đi bật lại thì lại thấy cây chạy nhưng màn hình vẫn tối đen. AI giúp mình với. Giúp MEEEEEEEEE!!!!!!!!!!!!!!!( mình đang ở quán NET)

satada8x

bạn xài laptop hay máy bàn, xài win7 hay xp

thử thay pin cmos

lau chùi RAm, xem nguồn điện,

quét virut

Mình dùng máy bàn; windows XP. A` mà cái bệnh này mấy nhà thàng bạn nó cũng mới bị được mấy hum, nó cũng đang tìm cách sửa. Sao dạo này bệnh kỉu này phổ bín wa'

zozo_pro

Có boot lên màn hình bios được hay k. Niếu không được thì do ram hay die VGA.

ngominhdat82

Bạn mở case ra tháo cái RAM rồi dùng móng tay siết dọc theo chân RAM và khe RAM(Làm sạch và làm cho độ tiếp xúc tốt) rồi bạn lắp vào --> chạy máy xem có OK không nhé!

bang_mk Không hỉu sao hum qua mình đang dùng thì màn hình nó tự nhiên tối đen thui( trước khi sảy ra hiện tượng này thì chuột + bàn phìm bị liệt) cây vẫn chạy mà màn hình tối đen. Tắt nguồn đi bật lại thì lại thấy cây chạy nhưng màn hình vẫn tối đen. AI giúp mình với. Giúp MEEEEEEEEE!!!!!!!!!!!!!!!( mình đang ở quán NET) Thử ghost lại xem có bị như vậy nữa không.

Bentleah

Thứ nhất : Test lại màn hình

Thứ 2 : Test màn hình ok thì kiểm tra lại ram.

Thứ 3 màn hình và ram bình thường thì kiểm tra lại nguồn

Theo từng tự như vậy là ra bệnh à

YuD_Kira

tháo hết ram ra chạy thử nếu nó kêu um sùm thì xem lại cái ổ cứng!Nó không kêu thì chia buồn!

1. Vệ sinh ram, vga rời nếu có.

2. Tháo pin cmos ra 10' sau lắp lại. Ktra các jack cắm của hdd...

3. Vẫn không được thì test ram, main, nguồn.

Bạn ktra kĩ nhé!

rhett162

bang_mk Không hỉu sao hum qua mình đang dùng thì màn hình nó tự nhiên tối đen thui( trước khi sảy ra hiện tượng này thì chuột + bàn phìm bị liệt) cây vẫn chạy mà màn hình tối đen. Tắt nguồn đi bật lại thì lại thấy cây chạy nhưng màn hình vẫn tối đen. AI giúp mình với. Giúp MEEEEEEEEE!!!!!!!!!!!!!!!( mình đang ở quán NET) Bạn tháo hết các dây HDD ra rồi cắm chặt lại xem...có thể dây HDD lỏng hay HDD toi rồi.

Các chủ đề có liên quan khác