nh0cc0ndeptrai

em tìm trên google nhưng vẫn không làm được .rất mong các cao thủ giúp

thank

---------- Bài thêm lúc 18:59 ---------- Bài trước là lúc 17:38 ----------

sao không ai trả lời

thoidi

kietluan1 em tìm trên google nhưng vẫn không làm được .rất mong các cao thủ giúp

thank

---------- Bài thêm lúc 18:59 ---------- Bài trước là lúc 17:38 ----------

sao không ai trả lời

Đây là kinh nghiệm của mình thôi. nhà mình cũng xài 2 máy nên mình vừa làm qua rồi.hai máy tính của bạn phải được kết nối internet cùng 1 modem. đầu tiên bạn vào my computer để tạo homegroup cho mạng trên 1 máy tính xong rồi thì bạn share dữ liệu trên máy tính đó,máy tính còn lại bạn tham gia vào homegroup và cũng share dữ liệu vào homegroup vậy giờ 2 máy tính đó có thể sẻ chia dữ liệu với nhau được ròi đó . Bây giờ trong my computer bạn hãy click vào network sẽ thấy được icon của 2 máy tính, click tiếp vào icon của máy tính kia để xem dữ liệu trên máy tính đó được rồi.

TV internet của sony cũng xem được dữ liệu của 2 máy tính đó nếu được kết nối cùng modem 2 máy tính đó

Chúc bạn thành công.

Edric

Nếu 2 máy cùng connect chung vào 1 moderm hay switch thì thông thường được gán IP cùng lớp, có thể nhìn thấy nhau và sẽ trao đổi data được, tuy nhiên windows 7 có chế độ security rất khá nên đôi khi cần set lại allow cho nó như tạo 1 acc trên máy cần share data có pass, sau đó tại thư mục cần share bạn phân quyền cụ thể trên thư mục đó trong phần sharing cho chính acc mới tạo đó.

Ngoài ra có thể kết nối 2 máy với nhau bằng cáp thẳng RJ45, set IP 2 máy cho cùng lớp rồi làm như trên là được.

baocongmoccong

1 cách ngắn gọn thui nhé, 2 máy cùng online vùng có phần mềm này, tham khảo

quang_gio

nhược điểm là phần mềm này hoàn toàn phụ thuộc vào tốc độ mạng

nhưng dù sao cũng thanhkkkkkkkk vì tinh thần hỗ trợ của các bạn

Các chủ đề có liên quan khác