Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By chang_trai_xau_xi_8x
#385939 tình hình là máy mình không hiểu vì sao RAM cứ chạy cao thế không biết , cao hơn lúc mình mua máy khá nhìu . mong các bạn giúp mình tìm hiểu vấn đề này nha . và cho mình hỏi lun là RAM chạy cao như vậy có ảnh hưởng gì tới máy hay không ? hay là nó chỉ giúp máy chạy tốt hơn thôi

lúc trước mình có Cr-ack windows bằng chew7 và cũng có khắc phục lỗi CPU chạy cao rùi , không bít nó có dính dáng gì tới RAM không nữa

Máy mình dùng windows 7 pro premium 64bit

Bình thường mới mở máy lên thì Ram khoảng 1.1G - 1.2G thui . mình lướt web bang FF hay chơi game 1 tý là RAM lên , sau đó tắt đi thì RAM chỉ giảm 1 xíu chứ không như lúc đầu . tầm khoãng 1.5G T_T

còn đây là hình các process của mình

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Enrico
#386156 cái hình to quá không thấy j luôn

---------- Bài thêm lúc 20:20 ---------- Bài trước là lúc 19:56 ----------

Bạn kích vào ô :" Show process from all user " đi

thường thì win64bit ngốn RAM kinh lắm
Blog Tâm sự:
  • Hai vợ chồng cùng thất nghiệp sau khi tôi sinh con | 10:05 ...
  • Yêu 6 năm, anh bỏ tôi để đến với người con gái khác | 01:05 ...
  • Tôi quá mệt mỏi vì suốt ngày phải dối vợ về người tình trong bóng tối | 11:05 ...
  • Bị ghẻ lạnh sau khi tôi trao cái ngàn vàng cho anh | 12:05 ...
  • 3 lần sinh con là 3 lần chồng ngoại tình | 11:05 ...
  • Cô gái tôi yêu nói có thể vì tiền mà đi khách | 11:05 ...
By Ebenezeer
#386164 Bạn chọn show processes from all user, xem cái nào chạy ngốn ram thì end process đi, nếu không end được thì đưa hình lên đây(hình vừa chọn show processes from all user), nói chung nguyên nhân thường là do lỗi phần mềm, hay có thể do bạn vừa Disable RAM ảo đi(nếu thế thì enable lại nhé)

---------- Bài thêm lúc 20:22 ---------- Bài trước là lúc 20:20 ----------

@tamthangia: Hãi cái chữ kí của bác quá
By thienthanxanh162
#386165 bạn "chơi ảnh" hừ. bạn chưa nói rõ là bạn đang chạy những chương trình nào hay không !! và desktop của bạn có cài đặt nhìu gat-get ??

Bạn nêu ra thì tất cả người mới có hướng giải quyết giùm bạn chứ

@ Tamthangia: cái chữ ký của bác độc quá.. hay thật
By warm_boy_8x
#386168 Đừng lo hảo bạn àh, windows 7 64bit chạy thế bình thường mà, chừng nào chay FF mà mất 3 hay 4 GB ram mới có vấn đề. Máy nào mà chạy 1 thời (gian) gian chả chậm dần. Vì thế mới có thời cơ cho tá ngồi cài windows lại chơi chứ.
By anhct84
#386169 xem trong task máy m ít khi max 4G dùng win7 64 bit.k max,nó cao thì kệ nó cao,máy chạy tốt k cpu 100% liên tục để bị đợ là oke roài.

lo nghĩ nhiều làm gì
By khicodonemnhoai_vip87
#386170 với win7 64 bit thì ram như vậy là không cao đâu bạn ... mình dùng win7 ultimate 64bit, ram cũng chạy cỡ đó ... mà máy bạn ram 4gb mà, có sao đâu ... nếu muốn giảm ram xuống thì bạn có thể vào services tắt bớt dịch vụ đi ...
Kết nối đề xuất: