go_kien

tình hình là con Asus của mình đang gặp mấy bệnh thế này :

1. máy không cho cài XP cài windows 7 thì Ok. cấu hình t 5500. ram 2gb.

2. máy xem video trên mạng thì ngon mà copy từ USB vào máy xem thì treo với dính hỏng windows luôn....( video trong USB cho sang máy khác vẫn xem dc nhé.)

ai biết khắc phục chỉ mình nha. thanks

thuylinh9x_cp

1. Bạn tìn đĩa cài windows xp vừa tích hợp driver sata rồi cài nha!

2. Bạn dùng thiết bị USB khác cắm vào cổng đó xem sao!

lu_lu.0nljn3

nhungiotle 1. Bạn tìn đĩa cài windows xp vừa tích hợp driver sata rồi cài nha!

2. Bạn dùng thiết bị USB khác cắm vào cổng đó xem sao! mình có 1 bản ghost XP SP3 vừa ghost trên 1 con HP core i3 và trên con máy chip 1 nhân đều OK. không hiểu vào con này lại không dc. mình cũng vừa thử cài Win,..... có vẻ không tương KẾT thì phải........

dùng thiết bị USB khác là sao mình không hỉu

dungnv8408_ict

video trong usb định dạng là gì, khả năng máy chưa cài code để xem

chứ usb chả liên quan gì

còn nghe giang hồ đồn asus không hỗ trợ xp nữa

chả biết thế nào, bạn mua cài xp sp1 thử

nhock_paper

bạn có thể vào BIOS tinh chỉnh chỗ quản lý ổ đĩa cứng chuyển rừ ASCI -> IDE cài xem được không ( lúc này dùng tất cả đĩa XP không nhất thiết phải có SATA)

onlyone_1991 mình có 1 bản ghost XP SP3 vừa ghost trên 1 con HP core i3 và trên con máy chip 1 nhân đều OK. không hiểu vào con này lại không dc. mình cũng vừa thử cài Win,..... có vẻ không tương KẾT thì phải........

dùng thiết bị USB khác là sao mình không hỉu Bạn vào bios chuyển HDD về IDE nha!

Còn USB, ý mình là bạn cắm chuột hay phím usb sang cổng USB đó xem cổng có bị lỗi không???

kiểm tra xem đủ Driver chưa bạn. hay gắn các USB khác vào và thao tác trên USB đó xem có vấn đề xảy ra như vậy không ?

bduycong

chắc máy pạn từ đầu là dùng win7 giớ muốn chuyển wa XP phải không?

nếu vậy thì format lại ổ cứng đi. Thường khi kài win7 thường có phân vùng nhỏ nằm ở trước nên khi cài lại XP sẽ bị lỗi

Banning

chắc mấy cái cổng USB bị hỏng rồi. vì máy cũ mà. Thank a e vừa sẻ chia ............

Các chủ đề có liên quan khác