Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By nguyen_ductinh
#377178 Mình có một cái đĩa Hiren Boot's CD,cái này mình lên mạng tìm và chép ra đĩa.Mà mình không biết cách dùng đĩa để làm sao ghost được? Máy mình là ASUS.Tìm trên mạng đọc hoài mà không thấy ai chỉ cách khởi động đĩa Hiren Boot's CD hết,toàn là chỉ cách bung file ghost chứ không chỉ làm sao để vào được phần bung file ghost hết.

Nhờ các bạn giúp hộ với !

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By tranholienphuong
#381910 bạn muốn vào hiren boot thì trc tiên bạn phải cho đĩa boot vào ổ và khởi động lại máy đã. khi nó lên hình thì bạn bấm nháy liên tục vào nút delete nó sẽ bào bios của máy
tìm phần insert -> first boot: bạn chọn cd-rom. sau đó bấm F10 và chọn yes. chờ 1 lúc máy khởi động sẽ nhận ổ cd
còn phần ghost chắc bạn biết rồi.

Hướng dẫn cách Ghost bằng Hiren Boot cụ thể
Blog Tâm sự:
  • Hơn một năm ngủ cùng, bạn trai chỉ ôm mà không quan hệ | 03:04 ...
  • Chồng cũ gặp khó khăn với vợ mới sau khi bỏ rơi mẹ con tôi | 02:04 ...
  • Trái tim tôi cùng lúc dành tình cảm cho hai người con gái | 02:04 ...
  • Lo lắng vì chẳng biết bao giờ mới mua được nhà cho vợ con | 12:04 ...
  • Tôi đã tìm được người con gái bị mình hại đời | 01:04 ...
  • Em trai hay chơi với nhiều người bạn xấu | 12:04 ...
By ngayconembentoi81
#381911 Mình thực hiện như bạn chỉ nhưng mà không có phần insert -> first boot bạn ơi.

Mình lấy máy chụp ảnh chụp lại cho bạn xem (mình không biết cách chụp ảnh màn hình).

Đây là hình ảnh khi mình khởi động lại máy rồi nhấn nút delete nè:

gồm 5 thanh công cụ:

By Pickworth
#381912 Bạn để ý tab Boot nhé. Cái chỗ Boot option priorities đấy. Chọn Boot option #1 là ổ DVD đi. Làm thế thì bạn sẽ mặc định boot từ ổ DVD trước. Nếu ổ DVD không có dữ liệu boot được thì máy sẽ boot tiếp từ ổ cứng.

Cách đơn giản hơn là bạn nhét đĩa vào ổ DVD, khi khởi động bấm nháy F12 để chọn first boot là ổ DVD rồi ok.
By Maccus
#381913 Chú ý là Hiren từ bản 10 trở về trước thì còn có ghost chứ sau bản 10 nó không có ghost nữa vì lý do bản quyền; thành ra muốn có ghost thì nên down bản cũ về. Với lại hiện giờ các mày đời mới hình như nó không có cho vào dos từ màn hình khởi động nữa nên tốt nhất là vào MiniXP trước rồi hãy vào ghost.
By minhhong_286
#381914 Ôi Hiren từ 10 trở lên không cho ghost hả bạn,hôm trước mình burn ra đĩa Hiren 13.Vậy là phải tìm bản Hiren 10 để burn ra lần nữa rồi.

Vậy bạn cho mình hỏi Hiren từ 10 trở lên không cho ghost thì để làm gì vậy bạn?

Akhademik vào MiniXP trước rồi hãy vào ghost. Mình vào minixp rồi khởi động bình thường rồi làm sao ghost vậy bạn ?
By smjle_sad73
#381915 sao lại k được chứ?mình vẫn dùng hiren 11 để ghost mà

---------- Bài thêm lúc 22:45 ---------- Bài trước là lúc 22:39 ----------

bạn tìm trng phần boot là có
By hoasom
#381918 Tk tất cả người nhiều.Không biết làm được không nữa.
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online