Mình có làm file ppt này lúc chiều, nhưng giờ làm tiếp để sửa lỗi thì các slide bị lưu hết thành file ảnh. Bạn nào rành về office 2010 chỉ mình với... thanks

Carlin

chắc lúc bạn làm lưu thành file khac dưới dạng ảnh chứ không phải .ppt như thường.

b0y_b4n0_o

Bạn thử đổi đuôi file thành .ppt lại xem coi có ok ko, sao lại bị lưu thành file ảnh là sao ta

ayorina_chen

nó lưu dưới dạng file pptx mà chứ có phải dưới dạng jpg hay đại loại thế đâu ??? thế mới khôg hiểu vì sao nữa ??

Phan_Tuan

bạn thử dùng cái này để convert pptx ra file ppt nhé xem thế nào .

danh_dat99

hic, thế mới không hiểu vì sao, mình lưu dưới dạng pptx thì giờ nó bị thế, chả biết vì sao nữa ?

mình down về chuyển sang ppt nhưng không được ,mà bạn đang dùng office 2003 phải không?mình nhớ là ofice 2007 lưu word dưới dạng docx nếu dùng 2003 không đọc được còn powerpoint thì không rỏ lắm vì đang dùng 2003

quocvuongpro mình down về chuyển sang ppt nhưng không được ,mà bạn đang dùng office 2003 phải không?mình nhớ là ofice 2007 lưu word dưới dạng docx nếu dùng 2003 không đọc được còn powerpoint thì không rỏ lắm vì đang dùng 2003 PP 2007 cũng có thể save về dưới dạng file .doc dành cho word 2003 mà bạn.

Trong phần save, chọn mục type về 2003 là được.

Gow

chài... ý mình là sửa dữ liệu trong slide ý. Tự nhiên nó thành ảnh hết, chả sửa được....

nếu không nhầm trong quá trình lưu file bạn không để ý vừa luau file dưới dạng tranh ảnh trong pp rồi. Bạn vào save as sang dạng pp lại xem.

yeunu

xomtram PP 2007 cũng có thể save về dưới dạng file .doc dành cho word 2003 mà bạn.

Trong phần save, chọn mục type về 2003 là được. umh mình biết nhưng cái chủ thớt hỏi mình nêu ra xem có phải là nguyên nhân không thôi vì bình thường mình không lưu dưới dạng .doc thì nó vẫn là docx mà

---------- Bài thêm lúc 15:01 ---------- Bài trước là lúc 14:58 ----------

tranhuyquang1991 chài... ý mình là sửa dữ liệu trong slide ý. Tự nhiên nó thành ảnh hết, chả sửa được.... cũng chẳng hiểu rỏ cái gì nữa,cái này mình down về cũng có biết loại đuôi gì đâu để mở mà biết nguyên nhân.tốt nhất làm lại cái khác nhìn ảnh làm