dongnai22003

Em mua cái PC vừa hơn 1 năm sài tới nay thì khoảng 1-2 tháng nay nó bị khùng rồi mong các Pro giúp em. Cái lỗi này là khi em khởi động máy lên sử dụng chừng 30 phút là bị đứng không bấm gì được hết Restart lại thì no cứ thành cái màn hình trắng bóc rồi cứ đứng đó. Với lại bị thêm cái lỗi mà sau khi tắt máy em thử bật lên lại thì không được, nhưng để đó rút điện ra khoang 1 giờ sau thì mở lại được nhưng lại tiếp tục lỗi như trên. Em vừa thử cài lại Win, ghost mà chẳng ăn thua gì. Mong mấy Pro giúp em

Jerron

Mua máy đến kì phải đi bảo hành chứ, càng ghost nhiều càng nhanh hỏng máy

yenlinh_vu85

quanglx159 Em mua cái PC vừa hơn 1 năm sài tới nay thì khoảng 1-2 tháng nay nó bị khùng rồi mong các Pro giúp em. Cái lỗi này là khi em khởi động máy lên sử dụng chừng 30 phút là bị đứng không bấm gì được hết Restart lại thì no cứ thành cái màn hình trắng bóc rồi cứ đứng đó. Với lại bị thêm cái lỗi mà sau khi tắt máy em thử bật lên lại thì không được, nhưng để đó rút điện ra khoang 1 giờ sau thì mở lại được nhưng lại tiếp tục lỗi như trên. Em vừa thử cài lại Win, ghost mà chẳng ăn thua gì. Mong mấy Pro giúp em Đem ra tiệm cho mấy bác bảo hành họ làm vệ sinh lại xem sao, chắc là lâu quá nó không tắm nên bị dơ mà

quanglx159 Em mua cái PC vừa hơn 1 năm sài tới nay thì khoảng 1-2 tháng nay nó bị khùng rồi mong các Pro giúp em. Cái lỗi này là khi em khởi động máy lên sử dụng chừng 30 phút là bị đứng không bấm gì được hết Restart lại thì no cứ thành cái màn hình trắng bóc rồi cứ đứng đó. Với lại bị thêm cái lỗi mà sau khi tắt máy em thử bật lên lại thì không được, nhưng để đó rút điện ra khoang 1 giờ sau thì mở lại được nhưng lại tiếp tục lỗi như trên. Em vừa thử cài lại Win, ghost mà chẳng ăn thua gì. Mong mấy Pro giúp em Vệ sinh lại tản nhiệt nha bạn.

jhk_hj

Lỗi phần cứng đó, bạn mang ra sửa đi chứ ghost lại chỉ tổ làm hư ổ đĩa

Stanwode

rút máy khoảng 1h sau lại bt thì chứng tỏ máy quá nóng nó không chịu được nên vậy. bạn bôi keo tản nhiệt vào chỗ CPU đi, nếu có điều kiện thì lắp thêm bộ tản nhiệt cho HDD và các bộ phận khác

Achav

mới 1-2 tháng thì tốt nhất cứ đem ra quán mà bảo hành thôi, tự sửa rồi ra bảo hành nó bảo do lỗi của mình. bảo hành free mà, đem ra thôi chờ đợi gì nữa

Frans

thangdeu_91 mới 1-2 tháng thì tốt nhất cứ đem ra quán mà bảo hành thôi, tự sửa rồi ra bảo hành nó bảo do lỗi của mình. bảo hành free mà, đem ra thôi chờ đợi gì nữa chủ thớt vừa nói là mua khoảng 1 năm sài tới nay thì khoảng 1-2 tháng nay nó bị khùng chứ đâu có nói là mới mua 1-2 tháng

Bạn vào link dưới down về cài nha! xài máy tí rồi chạy chương trình đó chụp và up lên nha!

chắc chắn là bô tản nhiệt của bạn có vấn đề . bạn xem lúc bị đứng máy quạt còn quay không . nếu vừa cài windows và ghót nhìu lần mà vẫn bị zay thi chắc chắn là bị phần cứng rùi

rubiken87

bạn kiểm tra quạt chíp và phần cứng nhé , xem có bị bụi bẩn hay không . Trường hợp của bạn cũng khá tương tự trường hợp của mình cũng bị treo khi khởi động máy , nhưng lí do bị ở bên máy mình là do quạt chíp bị bụi két vào nên không quay được , máy treo và tự tắt để giảm nhiệt độ chíp đến khi chíp nguội thì mới khởi động lại được và nếu không tra dầu và quét cáu bụi thì vẫn bị trường hợp như trên

Các chủ đề có liên quan khác