d2v_kts

xin chào các pác.Em là một sinh viên năm cuối nên sử dủng rất nhiều phần mềm word 2010.

Tuy nhiên có một điều em thắc mắc là làm thế nào để đánh số trang + viết tên của mình vào tất cả các trang trừ trang đầu tiên?Vì trang đầu tiên là trang bìa mà

các bạn giúp em với nhé !!

bạn vào tab insert -> chọn header thì đánh ở trên và footer thì đánh ở dưới thế thôi

Đối với Power point, để đánh số thứ tự trang thì vào Insert > Slide number

ngan_trang_2610

có hai cách như thế này.

1.

sau khi chọn xong header hay footer trên thanh ribbon sẽ hiện cho bạn mục design bạn đánh dấu check vào different first page là xong

2.

bạn vào page layout trong phần page setup. bạn clich vào chữ break >> next page (ở trang đầu tiên). sau đó bạn chọn insert footer, header ở trang kế. quay lại trang đầu tiên bỏ header và footer. chỉnh lại ở trang dưới một chút là xong.

cách thứ 2 nghe dài dòng nhưng thật sự là rất dễ làm. bạn có thể để 2 or 3 trang tuỳ vào bạn quyết định không có header và footer cũng được. chỉ cần bạn bước break ngay trang cuối cùng mà bạn không muốn đặt header and footer.

chi minh cach danh dau so trang word 2010 voi minh cha hieu sao

khi minh chon hao tac dah dau thi chi dah dc tu trang 1-77 con cac trang tiep theo nua

k hien thj so trang vay co ai biet cach khac phuc su co k giup minh voi

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu đánh giá biến động các thông số ảnh hưởng đến chất lượng tôm sú (Penaeus Monodon) bảo quản ở 0 độ C sau thu hoạch Nông Lâm Thủy sản 0
M Đánh giá hiện trạng và đề xuất các biện pháp khống chế ô nhiễm tại một số trang trại trên địa bàn tỉ Khoa học Tự nhiên 0
V Một số vấn đề về công tác quản lý tài chính tại công ty Dệt kim Thăng Long - Đánh giá phân tích các Luận văn Kinh tế 0
V Phân tích các hoạt động kinh doanh - Đánh giá ưu nhược điểm và một số định hướng của Tổng công ty xă Khoa học kỹ thuật 0
D Đánh giá tác dụng ức chế một số dòng tế bào ung thư của các phân đoạn từ củ của loài Stephania diels Y dược 0
D PHƯƠNG PHÁP ĐÁNH GIÁ QoE DỰA TRÊN CÁC THAM SỐ QoS Công nghệ thông tin 0
D Mô phỏng, đánh giá chất lượng hệ thống truyền tin số sử dụng mã Hamming với các phương thức điều chế Khoa học kỹ thuật 0
D Phân tích, đánh giá về số liệu, cơ cấu các loại hình DN, lĩnh vực KĐ & quy mô các DN được thành lập Luận văn Kinh tế 0
T NGHIÊN cứu ĐÁNH GIÁ CHÍNH SÁCH đối với các dân tộc THIỂU số THUỘC địa bàn có điêu KIỆN KINH tế xã hộ Luận văn Kinh tế 0
H Nghiên cứu áp dụng các phương pháp đánh giá và lựa chọn thông tin trong xử lý - phân tích số liệu đị Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác