kuyeongthanh

Máy em khởi động không lên, em đem ra vệ sinh máy, vì máy đống bụi quá nhiều. Khi em vệ sinh xong gắn vào lại tắt cả, em lao cả Ram và khe Ram rất kĩ. Khi khởi động máy lên, máy vẫn chạy màn hình vẫn lên nhưng vừa lên được vài giây thì màn hình tắt đi nhưng quat CPU vẫn hoạt động bàn phìm thi bấm nút Numlock thì không được lun tương tự hiện tượng đứng máy mà khác cái màn hình không hoạt động(màn hìn hoạt động bình vì màn hình sử dụng để test). các bạn Pro giải KẾT dùm em về vấn đề trên lỗi main hay bo phận nào trên main. Em cũng là kĩ thuật mà mới vào nghề nên kinh nghiệm chưa được nhiều mong các bạn giúp đở em. thank các pác nhiêu

Bạn thử đi thử lại mà vẫn thế hay là sao? Coi lại lỏng dây hay trừ tĩnh điện này nọ đảm bảo xem có lên không, khi vệ sinh máy nhiều lúc cũng sơ xẩy mấy cái linh tinh tương tự thế.

Walsh

Mình vừa kiểm tra rất kĩ khắc phục không được nên mới lên đây hỏi thăm các bạn nào vừa gặp trường hợp này chưa và vừa khắc phục được chỉ mình xử lý. thay cả pin cmos lun rui ác cái là vào phần bios nhưng chi hiện lên được vài giây nên chẵng chình sữa gì kả.

joana_trieu

Tháo pin CMOS ra (giống hình đồng xu trên main)10' sau lắp lại xem!

Nếu không được thì ktra RAM đi, có thể nó tèo rồi cũng nên

Các chủ đề có liên quan khác