Windsor

máy mình không biết cài gì mà tự dưng nó không vào được mạng nữa,mình thử cho sang XP(trong máy mình cài hai hệ HDH) cũng không được,mình cài lại windows cũng chẳng ăn thua.mà trong khi đó mình thử với dây mạng của người khác thì lại được.vậy là do giây của mình hỏng?cũng không phải vì mình lấy máy khác cắm vào thì máy đó có mạng.rắc rối quá.

vì không có mạng để dùng nên mình phát wifi từ cái laptop kia sang máy mình. ngày trước vẫn phát được thế mà không biết sao bây giờ mình làm không dc....

không biết do gì mà tự dưng cái máy kia bỗng dưng cũng không vào mạng được tương tự mình.đây là cái ảnh chụp khi không vào mạng được của cả 2 máy,một pic là khi mình chuẩn đoán lỗi thì windows trả về lỗi như thế.

kể cả khi mới cài windows thì cái biểu tượng đang kết nối nhiều mạng kia vẫn cứ hiện lên mặc dù máy tính chỉ kết nối một dây mạng.

hôm qua mình cài lại windows cái máy kia(một chiếc asus k43e và một chiếc HP CQ40),cài xong không cắm dây mạng vào,đến trưa cắm vào thì máy đó lại có mạng,cắm vào máy mình thì vẫn bị cái lỗi trên.

mình cũng vừa nghĩ là do modem nhưng mình reset modem cũng không được,nhưng mình chưa thử đổi cổng(vì mình nối mạng chung,cái đứa có modem nó đi suốt,mình reset modem phòng nó bằng cách sập cầu dao phòng nó). mình reset modem mấy lần rồi,kể cả khi chưa cài hay cài lại máy.mà các dây mạng của mấy đứa kia đều bình thường.giờ thì với cái dây của mình,chiếc asus k43E thì vào được mạng(đang dùng để post bài),còn chiếc hp vẫn cái lỗi đó.

mình cũng vừa thử cài lại driver mạng cũng chẳng được.

ai biết được nguyên nhân vì sao không giúp với.bó tay thật rồi

Ely

hay đứa nào nó dùng netcut rồi.chập chờn như vậy là lúc cut lúc không.hay là nó cài đặt trên modem không cho máy bạn truy cập internet(chặn địa chỉ MAC trên modem máy bạn thì tất nhiên bạn rút giây mạng của bạn cắm vào máy khác vào mạng là bình thượng ròi).

huongga45 hay đứa nào nó dùng netcut rồi.chập chờn như vậy là lúc cut lúc không.hay là nó cài đặt trên modem không cho máy bạn truy cập internet(chặn địa chỉ MAC trên modem máy bạn thì tất nhiên bạn rút giây mạng của bạn cắm vào máy khác vào mạng là bình thượng ròi). nhưng mà cũng cái dây mạng đó,mình đem máy asus của mình cho vào thì lại có mạng

black_cat

bạn thử chỉnh địa chỉ IP lại xem sao....nếu bạn dùng Switch Hub thì nên đặt IP tĩnh cho mỗi máy....như thế sẽ ít gặp lỗi trùng lặp khi vào mạng

lebaoduc1981

bạn lấy đường dây nơi khác cắm vào máy bạn thử đi

nếu được thì tại dây và adapter chỗ đó thôi

ARC_K28

bạn reset modem xong bạn vừa cấu hình hay cài đặt lại cái modem đó chưa?

---------- Bài thêm lúc 18:24 ---------- Bài trước là lúc 18:21 ----------

rocklee_love mình reset modem phòng nó bằng cách sập cầu dao phòng nó không thể reset modem = kiểu đó được,bó tay(vì dữ liệu trên modem được lưu vào ổ flash chứa firmware hẳn hoi)

thach273 bạn reset modem xong bạn vừa cấu hình hay cài đặt lại cái modem đó chưa?

---------- Bài thêm lúc 18:24 ---------- Bài trước là lúc 18:21 ----------

không thể reset modem = kiểu đó được,bó tay(vì dữ liệu trên modem được lưu vào ổ flash chứa firmware hẳn hoi) vậy sao cũng cái dây đó mà máy khác lại vào được,mà sao lại với cái dây khác máy mình lại vào được.ai pro giúp tí đi,help,pro đâu cả rồi

Egan

Bạn cứ rút ra cắm lại cái giắc cắm từ modem vào cây máy tính vài lần là ổn ấy mà, mình bị như này 1 lần rồi, nhưng mà làm như kja cũng bình thường lại, nếu k được gọi 119 đến kiểm tra xem sao

Các chủ đề có liên quan khác