Arkwright

Mình đang định làm một DVD 5 in 1 nhưng đến giờ vẫn chưa xác định là đuôi video nào có thể chép dc

Đến giờ thì sau khi hỏi nhiều người vừa xác định tạm thời (gian) là file*Avi . Nhưng không biết chính xác mã nào >_< mở trình lên thì quá nhiều mã ( H264 , Avi Wmv , Avi vid.... ) làm rối mù Bạn nào biết chính xác mã nào ( hay đuôi nào khác ) để chép DVD 5 in 5 chỉ mình với

Container AVI hỗ trợ khá nhiều loại codec là XviD, DivX, H264, H263, WMV2, MPEG2... trong đó XviD được dụng phổ biến hơn cả. Đôi khi encoder lại sử dụng H264 do codec này có khả năng tùy biến mạnh mẽ nên được sử dụng rất nhiều trong rip (encode) phim.

Nếu xuất định dạng AVI thì bạn nên dùng XviD, nếu xuất định dạng MP4 thì nên dùng H264.

Để có thể tạo ra video có dung lượng nhỏ hơn mà chất lượng không thay đổi thì bạn có thể lên google tìm một số kiến thức về encode (rip phim).

Phần mềm dùng để encode có thể là Megui, MediaCoder, Avidemux, Xvid4PSP... phổ biến nhất có lẽ vẫn là Megui

Mitchel

XviD là phổ biến nhất bạn ạ

không được thì đành thử những cái khác thui

Rufio

Dinoboy9999 Mình đang định làm một DVD 5 in 1 nhưng đến giờ vẫn chưa xác định là đuôi video nào có thể chép dc

Đến giờ thì sau khi hỏi nhiều người vừa xác định tạm thời (gian) là file*Avi . Nhưng không biết chính xác mã nào >_< mở trình lên thì quá nhiều mã ( H264 , Avi Wmv , Avi vid.... ) làm rối mù Bạn nào biết chính xác mã nào ( hay đuôi nào khác ) để chép DVD 5 in 5 chỉ mình với Bạn dùng soft ConvertXtoDVD rồi chuyển đi, đơn giản mà hiệu quả lắm

Các chủ đề có liên quan khác