Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By cuocsong_tinhyeu
#361641 Mình đang dùng bản windows 7 Ulimate -32bit ( bản ghost ), vậy làm sao để tắt chế độ backup? Tại vi máy mình cứ yêu cầu backup liên tục, backup thì chạy được một nữa là thất bại, yêu cầu chạy lại.Nếu chạy như thế thì không biết đến khi nào xong. Nếu tắt chương trìng backup thì có ảnh hưởng nhiều đến máy không? Tư vấn giúp mình nha! Thank bạn.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Luk
#361660 tbfvlfvt Mình đang dùng bản windows 7 Ulimate -32bit ( bản ghost ), vậy làm sao để tắt chế độ backup? Tại vi máy mình cứ yêu cầu backup liên tục, backup thì chạy được một nữa là thất bại, yêu cầu chạy lại.Nếu chạy như thế thì không biết đến khi nào xong. Nếu tắt chương trìng backup thì có ảnh hưởng nhiều đến máy không? Tư vấn giúp mình nha! Thank bạn.
-1- vào starts ,chọn run gõ services.msc tìm đến window backup kích chuột vào đó chọn disabled

-2- Bạn nhấn chuột phải vào Computer-chọn Properties-chọn System Protection-Chọn tab System Protection chọn ổ đĩa sau đó bấm vào button Configure...click chọn Turn off System Protection.Ngoài ra bạn có thể giới hạn dung lượng Protection này chỗ Disk Space Usage
Blog Tâm sự:
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
By ooh_happyday
#361699 hoanganhkhoil Bạn ơi cho mình hỏi. Mình mới cài lại win7 và cài thêm khoảng 5 6 phần mềm cần thiết và tính an toàn của phần mềm là 100%. Mình vừa tạo file backup và lưu vào ổ D. Cho mình hỏi 2 vần đề nhé:

1) Mình thấy nó có ghi là next backup là vào Chủ Nhật 7:00 Pm. Và trong khoảng thời (gian) gian từ đây tới CN mình cài thêm vài phần mềm thì chẵng lẽ nó lại tự backup và thêm mấy phần mềm đó vào file backup luôn hay sao ??? Như vậy thì dung lượng file backup cứ tăng dần dần và lỡ phần mềm có virus thì lúc backup nó backup virus luôn thì cũng như không àh ???

2) Cho mình hỏi nếu như file backup không nhận thêm bất cứ phần mềm nào ngoại trừ các file trước khi làm backup (ngược lại với giả thuyết trường hợp 1 ở trên) Thì khi mình thấy máy mình bị virus. Mình xài chức năng backup thì nó có xóa hết tất cả các file trong ổ C cũ và backup lại các file mới hoàn toàn + 1 số phần mềm an toàn khi mình tạo file backup không ??? Đại loại mình hỏi nó có tương tự như ghost không ý mà ^^ xóa hết file cũ và cài vào file mới, sạch sẽ, an toàn

Thanks nhiều Bình thường mình thấy dùng back up khi mà có dữ liệu cần thiết phải lưu lại thôicoi nhưmail chẳng hạn đề phòng trường hợp bị hỏng ổ cứng( máy dùng để làm chuyện mà ).

Còn back up là khi nào mà cài windows xong hay là cài thêm chương trình thì back up lại đề phòng trường hợp hỏng windows thi back up để khỏi mất công ngồi cài lại. Còn về virus thì máy bạn phải có cài chương trình antivirus chứ .
By nam_baby89
#361716 huhu em cũng bị vậy nè, mỗi lần backup là bị mất dung lượng, cái ổ d của em sắp full luôn rồi, mới backup xong tức thì nó còn đúng 2g space thôi , sao càng ngày nó càng làm mất dung lượng đi thế nhỉ, mà cái ổ đấy em đâu có để gì đâu cơ chứ, bực mình ghê. Ai có cách nào giúp em tăng space lại với, kiểu này thì nó full mất
By tuongvimongmanh2308
#361717 tớ cũng vậy nè ổ E 120gb ma giờ còn co 33gb trong khi du leiu thi chi co 49 gb thoi con lai la dung luong cua file backup hả >.< mun gỡ bỏ mà ho biết làm sao các bạn biết chỉ mình với
By Edric
#361738 thachnguyendinh tớ cũng vậy nè ổ E 120gb ma giờ còn co 33gb trong khi du leiu thi chi co 49 gb thoi con lai la dung luong cua file backup hả >.< mun gỡ bỏ mà ho biết làm sao các bạn biết chỉ mình với Bạn dùng phần mềm quản lí ổ đĩa (như Acronis Director Suite) để hiện ổ ẩn (ổ chứa recovery), xong rồi bạn format, chuyển nó thành Unallocate, sau đó merge nó với phân vùng nào đó hay tạo thành hẳn 1 phân vùng mới luôn.
By jhk_hj
#361779 nhattrinh_lvc của em cũng cứ back up đều đều, bi h thì ổ D của em full roài... ai giúp e tắt back up với! hix hix Bạn vào star> run gõ services.msc tìm đến window backup kích chuột vào đó chọn disabled >start > apply> ok.
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online