vietlam_307

Mấy pro ơi.Giúp giùm mình vụ này với.

Laptop của mình xuất hiện file backup(có mũi tên màu xanh trên ổ đĩa) trong ổ E mà dung lượng cứ tăng dần,cứ vài ngày lại tăng lên một lần.nay cũng được hơn 6G rồi và còn tiếp tục tăng nữa.

Không biết file backup này có ảnh hưởng gì không?có nên để chế độ backup ko?và khi máy có trục trặc gì thì mình làm như thế nào để backup lại.

ngan25h

ngocan0304 Mấy pro ơi.Giúp giùm mình vụ này với.

Laptop của mình xuất hiện file backup(có mũi tên màu xanh trên ổ đĩa) trong ổ E mà dung lượng cứ tăng dần,cứ vài ngày lại tăng lên một lần.nay cũng được hơn 6G rồi và còn tiếp tục tăng nữa.

Không biết file backup này có ảnh hưởng gì không?có nên để chế độ backup ko?và khi máy có trục trặc gì thì mình làm như thế nào để backup lại. Bạn nên tạo ghost, đừng xài chức năng backup của WWin nữa, để bỏ backup bạn click phải vào ổ đĩa hệ điều hành chọn Prooperties, còn bước sau đó bạn từ từ tìm hỉu nghe. Tại mình đang xài XP

Vc file backup tăng thì k có gì đáng lo, chỉ lo máy k đủ không gain lưu trữ nữa mà thui,

duck_lee

Tây Thành Mặc định chức năng backup của Windows 7 chỉ sử dụng tối đa không quá 5% dung lượng ổ cứng. Khi đạt đến mức đó nó sẽ tự động xóa bớt đi. Bạn cũng có thể tùy chỉnh lại tỉ lệ dung lượng ổ cứng Windows Bachkup được phép dùng. Do đó bạn không nên tắt chức năng Backup của Windows. Có một số người nói chức năng này khiến cho chuyện diệt víu trên máy không được triệt để vì virus vẫn còn file backup của Windows, Microsoft khẳng định quan niệm đó là sai lầm. Bạn nói có thể đúng, nhưng phải khẳng định rằng: System Restore của windows là chương trình backup cả virus và là nơi nhiều hacker để ý và cho virú ẩn náo nơi đây cho an toàn.

Do quan niệm như bạn nên, Norton cũng đặt cái Exclustion (là danh sánh những nơi k quét) là System Restoere.... Đây cũng là một sai lầm.!

youandme_blog

nhưng cho em hỏi file back up đó để làm gì?em xóa đi có được ko?em cóbanr ghost rồi vì em thấy nó làm tốn 14g trong ổ E của em

thanks

nhoxbaby1327

tiendat2791 nhưng cho em hỏi file back up đó để làm gì?em xóa đi có được ko?em cóbanr ghost rồi vì em thấy nó làm tốn 14g trong ổ E của em

thanks bản ghost dùng cho ổ chứa hệ điều hành thôi bạn. các file backup bạn nói là nó lưu trữ dữ liệu của bạn lại thôi (đề phòng sự cố ). bạn có thể tắt chức năng này đi nếu thấy không cần thiết

Campbell

cứ sao lưu như vậy đi vì khi nào mà máy gặp trục trặc thì chỉ cần bỏ đĩa Win7 vô cài rồi nhấn Repair là máy lại chạy ngon ơ. Hiệu quả hơn là Ghost ấy chứ windows 7 đúng là vô đối vì có những phần hay thiệt

cayraumuong

tiendat2791 nhưng cho em hỏi file back up đó để làm gì?em xóa đi có được ko?em cóbanr ghost rồi vì em thấy nó làm tốn 14g trong ổ E của em

thanks Nếu bạn sài windows 7 thì mình khuyên đừng nên ghost,vì windows vista và windows 7 nếu ghost thì không tốt cho ổ cứng và sử dụng nhiều khi bị lỗi. Còn backup thì cũng là 1 cách khắc phục khi gặp sự cố, tốt hơn hết là bạn nên cài lại windows cho chắc

vinhsaigon Nếu bạn sài windows 7 thì mình khuyên đừng nên ghost,vì windows vista và windows 7 nếu ghost thì không tốt cho ổ cứng và sử dụng nhiều khi bị lỗi. Còn backup thì cũng là 1 cách khắc phục khi gặp sự cố, tốt hơn hết là bạn nên cài lại windows cho chắc Bạn ơi cho mình hỏi. Mình mới cài lại win7 và cài thêm khoảng 5 6 phần mềm cần thiết và tính an toàn của phần mềm là 100%. Mình vừa tạo file backup và lưu vào ổ D. Cho mình hỏi 2 vần đề nhé:

1) Mình thấy nó có ghi là next backup là vào Chủ Nhật 7:00 Pm. Và trong khoảng thời (gian) gian từ đây tới CN mình cài thêm vài phần mềm thì chẵng lẽ nó lại tự backup và thêm mấy phần mềm đó vào file backup luôn hay sao ??? Như vậy thì dung lượng file backup cứ tăng dần dần và lỡ phần mềm có virus thì lúc backup nó backup virus luôn thì cũng như không àh ???

2) Cho mình hỏi nếu như file backup không nhận thêm bất cứ phần mềm nào ngoại trừ các file trước khi làm backup (ngược lại với giả thuyết trường hợp 1 ở trên) Thì khi mình thấy máy mình bị virus. Mình xài chức năng backup thì nó có xóa hết tất cả các file trong ổ C cũ và backup lại các file mới hoàn toàn + 1 số phần mềm an toàn khi mình tạo file backup không ??? Đại loại mình hỏi nó có tương tự như ghost không ý mà ^^ xóa hết file cũ và cài vào file mới, sạch sẽ, an toàn

Thanks nhiều

dungnew

Mình đang dùng windows 7. Sau khi chia lại ổ cứng thì không thể backup lại được dữ liệu vừa sao lưu từ trước, trước khi chia lại ổ cứng mình vừa tạo ảnh hệ thống trên ổ cứng di động. Ai biết cách khắc phục chỉ mình với

Mình đang dùng bản windows 7 Ulimate -32bit ( bản ghost ), vậy làm sao để tắt chế độ backup? Tại vi máy mình cứ yêu cầu backup liên tục, backup thì chạy được một nữa là thất bại, yêu cầu chạy lại.Nếu chạy như thế thì không biết đến khi nào xong. Nếu tắt chương trìng backup thì có ảnh hưởng nhiều đến máy không? Tư vấn giúp mình nha! Thank bạn.

Luk

tbfvlfvt Mình đang dùng bản windows 7 Ulimate -32bit ( bản ghost ), vậy làm sao để tắt chế độ backup? Tại vi máy mình cứ yêu cầu backup liên tục, backup thì chạy được một nữa là thất bại, yêu cầu chạy lại.Nếu chạy như thế thì không biết đến khi nào xong. Nếu tắt chương trìng backup thì có ảnh hưởng nhiều đến máy không? Tư vấn giúp mình nha! Thank bạn.
-1- vào starts ,chọn run gõ services.msc tìm đến window backup kích chuột vào đó chọn disabled

-2- Bạn nhấn chuột phải vào Computer-chọn Properties-chọn System Protection-Chọn tab System Protection chọn ổ đĩa sau đó bấm vào button Configure...click chọn Turn off System Protection.Ngoài ra bạn có thể giới hạn dung lượng Protection này chỗ Disk Space Usage

ooh_happyday

hoanganhkhoil Bạn ơi cho mình hỏi. Mình mới cài lại win7 và cài thêm khoảng 5 6 phần mềm cần thiết và tính an toàn của phần mềm là 100%. Mình vừa tạo file backup và lưu vào ổ D. Cho mình hỏi 2 vần đề nhé:

1) Mình thấy nó có ghi là next backup là vào Chủ Nhật 7:00 Pm. Và trong khoảng thời (gian) gian từ đây tới CN mình cài thêm vài phần mềm thì chẵng lẽ nó lại tự backup và thêm mấy phần mềm đó vào file backup luôn hay sao ??? Như vậy thì dung lượng file backup cứ tăng dần dần và lỡ phần mềm có virus thì lúc backup nó backup virus luôn thì cũng như không àh ???

2) Cho mình hỏi nếu như file backup không nhận thêm bất cứ phần mềm nào ngoại trừ các file trước khi làm backup (ngược lại với giả thuyết trường hợp 1 ở trên) Thì khi mình thấy máy mình bị virus. Mình xài chức năng backup thì nó có xóa hết tất cả các file trong ổ C cũ và backup lại các file mới hoàn toàn + 1 số phần mềm an toàn khi mình tạo file backup không ??? Đại loại mình hỏi nó có tương tự như ghost không ý mà ^^ xóa hết file cũ và cài vào file mới, sạch sẽ, an toàn

Thanks nhiều Bình thường mình thấy dùng back up khi mà có dữ liệu cần thiết phải lưu lại thôicoi nhưmail chẳng hạn đề phòng trường hợp bị hỏng ổ cứng( máy dùng để làm chuyện mà ).

Còn back up là khi nào mà cài windows xong hay là cài thêm chương trình thì back up lại đề phòng trường hợp hỏng windows thi back up để khỏi mất công ngồi cài lại. Còn về virus thì máy bạn phải có cài chương trình antivirus chứ .

nam_baby89

huhu em cũng bị vậy nè, mỗi lần backup là bị mất dung lượng, cái ổ d của em sắp full luôn rồi, mới backup xong tức thì nó còn đúng 2g space thôi , sao càng ngày nó càng làm mất dung lượng đi thế nhỉ, mà cái ổ đấy em đâu có để gì đâu cơ chứ, bực mình ghê. Ai có cách nào giúp em tăng space lại với, kiểu này thì nó full mất

tớ cũng vậy nè ổ E 120gb ma giờ còn co 33gb trong khi du leiu thi chi co 49 gb thoi con lai la dung luong cua file backup hả >.< mun gỡ bỏ mà ho biết làm sao các bạn biết chỉ mình với

Edric

thachnguyendinh tớ cũng vậy nè ổ E 120gb ma giờ còn co 33gb trong khi du leiu thi chi co 49 gb thoi con lai la dung luong cua file backup hả >.< mun gỡ bỏ mà ho biết làm sao các bạn biết chỉ mình với Bạn dùng phần mềm quản lí ổ đĩa (như Acronis Director Suite) để hiện ổ ẩn (ổ chứa recovery), xong rồi bạn format, chuyển nó thành Unallocate, sau đó merge nó với phân vùng nào đó hay tạo thành hẳn 1 phân vùng mới luôn.

jhk_hj

nhattrinh_lvc của em cũng cứ back up đều đều, bi h thì ổ D của em full roài... ai giúp e tắt back up với! hix hix Bạn vào star> run gõ services.msc tìm đến window backup kích chuột vào đó chọn disabled >start > apply> ok.

Các chủ đề có liên quan khác