pe_cuc

Vấn đề phát sinh khi cài windows và font hiển thị, Giúp me !

Chào các anh, vì gà, nên không rành như thợ, mong các anh giúp dùm, thanks ,

Em cài windows xp hay windows 7,mọi thứ ok, nhưng Font chữ hiễn thị không ra.

Ý em là vào notepad.txt, không hiện ra font chữ tiếng việt, tq hay nhật bản, font chữ có đầy đủ, nhưng không có cách nào làm được, mong giúp đỡ. ! ?

Lấy Skype hay Malwarebyte làm ví dụ, khi ngôn ngữ option, chuyễn qua vn hay tq nhật bản, thì ra con sâu hay hình ô vuông, không hiện chữ đúng. ? !.

Mong các thợ Pro, chỉ giáo, giúp em với, cám ợn, hậu tạ, thanks..... nhiều ....

Vấn đề nữa, khi cập nhật IE, bao gồm windows xp, từ iê6 lên ie8.

Hay mới đây cài win7, từ Ie8 up lên ie9, vấn đề lại phát sinh, mong trả lời,

trước khi nâng cấp trình duyệt IE, tất cả thứ bt, vào Giúp F1, chữ sáng rõ ràng, đẹp mắt.

Nhưng sau khi nâng cấp lên online, đương nhiên, và em sống vn, chắc chắn không xài bản quyền.

Chữ bị mờ nhạt, không sáng và đẹp đẽ, nhấn mạnh cấu hình máy không thay đổi gì hết, hay tại bác Bill, bít xài key lậu, cho xài đỡ nhưng không hoàn hảo.

Còn máy laptop asus hay Sony, có bản quyền, khi nâng cấp lên ie 9, win7 64 bit, tất cả thứ diễn ra tốt đẹp, không hỉu nữa. ?

Kính mong các thợ các Pro, chuyền dạy, bật mí 1 tý mẹo vặt cho em út, sử dụng, trải nghiệm chức năng hoàn toàn, và hoàn thiện tay nghè.

Chân thành cảm tạ, Thank nhiều lắm .... !!!

snow_summer3388

chính xác là bạn thiếu font rồi. nếu bạn sài windows 7 có thể vào windows update để cập nhật font nhé

em nhấn mạnh là fonts chữ đầy đủ, không thiếu ạ, còn ie 8 hay 7, vừa từng gỡ ra, cài lại.

Nhưng cũng không khả thi, chữ vẫn mờ mịt, lem nhem, trước không ảnh hưởng tới chrome.

h chrome em bị loèo lun, phải xài ff thì ok, nhưng chậm, bệnh lạ cho dân gà it, huhuhu...

Còn sử dụng update thì dễ bị bác bill, cho vào màn hình đen vì xài lậu, vừa bị rùi.

p/S: các anh cho hỏi, có link down, netframwork 3.5 ko, hình như vì nó mà crhome bị nhòe, chán.

Chắc phải bung ghosst thui, hic, thanks các bác.

Bác xuan sang, vì chữ ký mà em làm em hết hồn, h không sao rùi, vì trò đùa mà, ai cũng bắt chước, ghét ... ?!!!

baby_satthu77

ong ngoc em nhấn mạnh là fonts chữ đầy đủ, không thiếu ạ, còn ie 8 hay 7, vừa từng gỡ ra, cài lại.

Nhưng cũng không khả thi, chữ vẫn mờ mịt, lem nhem, trước không ảnh hưởng tới chrome.

h chrome em bị loèo lun, phải xài ff thì ok, nhưng chậm, bệnh lạ cho dân gà it, huhuhu...

Còn sử dụng update thì dễ bị bác bill, cho vào màn hình đen vì xài lậu, vừa bị rùi.

p/S: các anh cho hỏi, có link down, netframwork 3.5 ko, hình như vì nó mà crhome bị nhòe, chán.

Chắc phải bung ghosst thui, hic, thanks các bác.

Bác xuan sang, vì chữ ký mà em làm em hết hồn, h không sao rùi, vì trò đùa mà, ai cũng bắt chước, ghét ... ?!!! Bạn post cái hình lên xem thử font nó bị tèm nhem ra sao rồi ae mới đóng lũy ý kiến được chứ. Còn bạn muốn netframwork 3.5 thì download tại đây, link của microsoft đó

P/s: Khi cài win, hãy để windows tự cài font, không nên cố gắng tự add font ngoài vào, vì sẽ dễ làm hư mất font hệ thống của win, font hệ thống của windows xp khác với font hệ thống của windows 7 ( cho dù cùng tên font)

Thank bạn pxbinh88, nhưng bạn à. ?

netframwork, mình có file rùi, nhưng cài online, ghét lắm. cứ cài và đợi.

đã thử cài 2 lần, nhưng chậm quá, nên hủy bỏ lun, vì quá trình học hỏi, nên nhiều chuyên lạ lắm,,,,

Thank các anh, các bạn Prỏ chia sẽ kiến thức kinh nghiệm nhớ đời, em còn các bệnh lạ nữa nè, xin giải đáp. ?

Em có cài 2 HĐH, h đang xài win7 utimlie, chưa hack xài ngon, Cr-ack rùi, lúc khởi động.

Con chuột chỏ biểu tượng giựt giựt, dấu hiệu của hack, không chạy ngọt lắm, ok chấp nhận.

sau khi nâng cấp từ ie 8 lên ie 9, chữ bị nhèo, em sẽ cố post hình chứng minh.

Trước khi up grdae, ie 8 xài rất ngon, ổn định và chữ đẹp sáng, h lại thế.

còn bệnh lạ nữa, sau khi hak idm, your uninstall, du metre ...

Khi online, ie8 hay 9 cho chạy, offline, thì không hè nhúc nhích, vào tast mânger thì vẫn chạy ngầm.

Mong giải đáp. vừa làm phiền nhiều, hihihihi... đăng hình sau.... thanks... nhiều ...

---------- Bài thêm lúc 11:23 ---------- Bài trước là lúc 10:53 ----------

em mới tập chụp hình từ hdh windows 7 nè, mong giải đáphel pme huhuuh.. bị mờ nè,

má ơi hình chụp rùi, không bít gởi,,, ? hic/....

Tavio

ong ngoc Thank bạn pxbinh88, nhưng bạn à. ?

netframwork, mình có file rùi, nhưng cài online, ghét lắm. cứ cài và đợi.

đã thử cài 2 lần, nhưng chậm quá, nên hủy bỏ lun, vì quá trình học hỏi, nên nhiều chuyên lạ lắm,,,,

Thank các anh, các bạn Prỏ chia sẽ kiến thức kinh nghiệm nhớ đời, em còn các bệnh lạ nữa nè, xin giải đáp. ?

Em có cài 2 HĐH, h đang xài win7 utimlie, chưa hack xài ngon, Cr-ack rùi, lúc khởi động.

Con chuột chỏ biểu tượng giựt giựt, dấu hiệu của hack, không chạy ngọt lắm, ok chấp nhận.

sau khi nâng cấp từ ie 8 lên ie 9, chữ bị nhèo, em sẽ cố post hình chứng minh.

Trước khi up grdae, ie 8 xài rất ngon, ổn định và chữ đẹp sáng, h lại thế.

còn bệnh lạ nữa, sau khi hak idm, your uninstall, du metre ...

Khi online, ie8 hay 9 cho chạy, offline, thì không hè nhúc nhích, vào tast mânger thì vẫn chạy ngầm.

Mong giải đáp. vừa làm phiền nhiều, hihihihi... đăng hình sau.... thanks... nhiều ... Link của mình là file cài offline đó bạn, gần 200mb lận. Bạn cứ yên tâm down về rồi sau này cứ thế mà cài, không phải cài online nữa. Mình mới viết bài cài windows 7 bên topic này nè: . Bạn qua ủng hộ nha

hình nè >?? :... nhớ rùi, no acc bên midiefire, hic... ? ...

thanks bạn, đang xài d com 3g, 10 ngày sắp hết 2gb rùi, 200 mb, quá nhiều không dám đown đâu.

Mà down rùi, hddh windows xp, cũng bị lỗi này kia, khổ lắm.

Chắc phá 1 thời (gian) giain rùi, bugh ghotts hết, thank s bạn...

ckv_nat

nếu bạn đang dùng XP thì không có gì là lạ vì XP chưa tích hợp hết các font chữ east asian nên hiển thị bị thành ô vuông hay lằng nhằng gì đấy

để khắc phục, bạn làm theo nhá
Start => Control Panel => Regional and Language Options => chuyển sang tab Languages => tích vào cả 2 ô trong khung Supplemental language support bên dưới (là cài thêm font đó ) => Apply => trong quá trình cài font sẽ có yêu cầu bỏ đĩa CD cài windows vô => XONG

chúc thành công!

ngocban60

anh hai long pro, vậy em cài bằng tay, quăng vào sýtem 32, vào mục font chữ, cũng ok không ?

vào control font, add ínstall, vẫn không được, đang làm theo cách chủa bạn, thank ..............

ủa, cho hỏi, còn windows 7, h có giới hạn font ko, hay vẫn phải làm theo cách của anh, như windows xp

Thank các bác, chúc cn đi chơi với gấu vui khẻo, lành mạnh, heheh...

Em chơi với gấu duy nhất, lá máy pc bàn đây, huhuhu... ?!!!

Theo mô tả thế thì bạn làm thế này nha!

+ Full scan virus

+ Không khỏi thì dùng đĩa windows khác cài đặt lại HDH.

p/s: Mình xài windows 7 ultimate SP1 dùng Cr-ack và udate thường xuyên có bị gì đâu nào!

glass_moon

ong ngoc anh hai long pro, vậy em cài bằng tay, quăng vào sýtem 32, vào mục font chữ, cũng ok không ?

vào control font, add ínstall, vẫn không được, đang làm theo cách chủa bạn, thank ..............

ủa, cho hỏi, còn windows 7, h có giới hạn font ko, hay vẫn phải làm theo cách của anh, như windows xp

Thank các bác, chúc cn đi chơi với gấu vui khẻo, lành mạnh, heheh...

Em chơi với gấu duy nhất, lá máy pc bàn đây, huhuhu... ?!!! windows 7 tích hợp sẵn font rồi, có thể thêm nhưng không thiếu như XP

hongchau1088

Thank anh, máy em không có virus, hdh ngon không lỗi.

nhưng lúc nâng cấp từ ie 8 lên ie9,em vừa hack rùi, tắt update tự động.

Và sao đó cài online, và finish, mới phát hiện là ie9, bị mờ, kéo theo Giúp F1, cũng bị mờ hết.

vấn đề này vừa gặp khi xài windows xp lên ie8 từ iê 6.

Em xài ff hay chrome, nên không hề hứng gì, và người vn không bao h, coi thuyết minh, tức Giúp f1, không sao.

Thank các anh..... THANKS YOU UUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUU NHIỀU ...............

h phát hiện thêm, note pad, có thể thấy được chữ việt nam có dấu, chữ tq hay nhật bản đều có dấu hết. em xài windows 7, hiện tại .

vào cc cleaner, để đổi font chữ, rất nhiều ngôn ngữ ok, tiếng hàn thì chưa, do thiếu fone chữ hàn...

còn malwar byet, thì hoàn toàn thất bại, cảm tạ.. !!!

---------- Bài thêm lúc 12:22 ---------- Bài trước là lúc 12:06 ----------

hình tétt ?

---------- Bài thêm lúc 12:29 ---------- Bài trước là lúc 12:22 ----------

chandoj_c

tiện đây cho mình hỏi là lúc trc mình vào BIOS lúc boot nghịch thế nào mà set cái administrator password ấy

bây giờ mỗi lúc khởi động là nó bắt nhập pass mà k biết cách gỡ cái pass đó như nào, vừa load defaul setup rồi mà k được. ai biết làm thế nào k giúp mình với. windows 7 ạ :-s

theo kinh nghiệm của mình thì chẳng bao giờ mình dùng IE cả,FF,opera google chrome...tại sao bạn cứ ép mình phải nâng cấp IE làm gì nhỉ.IE load java scrip rất giật,chậm...mình nghĩ bạn nên chuyển sang dùng trình duyệt mặc định khác.còn windows 7 vừa tích hợp Netframe work 3.5 rồi bạn ak.cái pass bạn đặt khi khởi động là pass bios.bạn vào bios tắt check pass đi.lưu ý,đừng có thay pass bằng khoảng trắng,nó vẫn bắt điền pass đấy,và tất nhiên bạn đập space thoải mái cũng chả đúng pass đâu.nếu là destop thì tháo pin cmos ra 1 lúc rồi lắp,còn laptop thì chịu khó chỉnh trong bios.

Anwar

bác xài trình phá pass word ấy, hình như được mà, lúc vào đặt pass co sao đâu.

người khác mún sử dụng cũng đâu dễ dàng gì, hihihi...

nếu bạn đang dùng XP thì không có gì là lạ vì XP chưa tích hợp hết các font chữ east asian nên hiển thị bị thành ô vuông hay lằng nhằng gì đấy

để khắc phục, bạn làm theo nhá

Start => Control Panel => Regional and Language Options => chuyển sang tab Languages => tích vào cả 2 ô trong khung Supplemental language support bên dưới (là cài thêm font đó ) => Apply => trong quá trình cài font sẽ có yêu cầu bỏ đĩa CD cài windows vô => XONG

chúc thành công!

bác này nói chuẩn, cài windows xp dính lỗi font từ 1 năm nay, h vừa tan biến.

thành công mỹ mãn, thanks bác nhiều, vậy giang hồ người ta cài thêm font chữ, cho vui và nặng máy, đúng ko.

tác dụng không nhiuều, ok ?

utcung_thanhhoa

makeawish theo kinh nghiệm của mình thì chẳng bao giờ mình dùng IE cả,FF,opera google chrome...tại sao bạn cứ ép mình phải nâng cấp IE làm gì nhỉ.IE load java scrip rất giật,chậm...mình nghĩ bạn nên chuyển sang dùng trình duyệt mặc định khác.còn windows 7 vừa tích hợp Netframe work 3.5 rồi bạn ak.cái pass bạn đặt khi khởi động là pass bios.bạn vào bios tắt check pass đi.lưu ý,đừng có thay pass bằng khoảng trắng,nó vẫn bắt điền pass đấy,và tất nhiên bạn đập space thoải mái cũng chả đúng pass đâu.nếu là destop thì tháo pin cmos ra 1 lúc rồi lắp,còn laptop thì chịu khó chỉnh trong bios. Em h có 1 số vấn đề cần đ giải đáp, mong các bạn trả lời, thanks .... : ?

Em có 2 hdh, điểm chung là, sau khi nâng cấp ie từ 6 lên 8 hay 9, thì trinh duyệt bị mờ.

tất cả các file liên quan tới F1, help, đọc thuyết minh bị mờ, không hỉu nữa, mong giải đáp.

Mình nghĩ do bọn Microsoft, bít xài hàng lậu, cấm thì kỳ, cho xài nhưng hạn chế chức năng, cho mờ đi,

đẻ có tiền mua bản quyền mới sáng lại, có đúng không ?

Trong windows xp, h nó lan tới goôgle chrome yêu dấu, trước nó sáng bt, không ảnh hưởng với ie, vì nó độc lập.

h nó bị y chang ie, không bít tại sao ? trước khi bị lỗi, có phá netframwork. ?

Đang gõ chữ. bàn phím tắt, thường phải rút ra cắm vào, driver em vừa được cập nhật, why ?

thanks các bạn lần nữa, hihihi...

---------- Bài thêm lúc 17:00 ---------- Bài trước là lúc 16:55 ----------

em không KẾT xài ie, hay thứ gì độc quyền là thấy ghét, KẾT xài chrome, nó nhanh nhe hiệu quả.

Phù hợp tất cả lứa tuổi. FF dành cho dân IT Pro, add on xài quá good, nhưng cá nhân.

thấy chậm và không thích. vì ie 9, mới ra, tìm hỉu cho bít, kết quả thất vọng, chạy giựt lắc, chán phèo.

H windows xp em, chrome bị khùng, nó mờ đi, không hỉu nổi lí do, mong trả lời.

Chúc các bạn đi chơi với gấu vui,h trời se lạnh, đi tâm sự thì ấm bít mấy, hihii..

Em thì ôm máy pc gấu đây, hahahah...

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D vận dụng dạy học phát hiện và giải quyết vấn đề vào các tiết luyện tập về quan hệ vuông góc trong hình học 11 Luận văn Sư phạm 0
S Vấn đề đầu tư xây dựng nhà ở trên địa bàn thủ đô Hà Nội của công ty Tư vấn - Đầu tư xây dựng và phát Luận văn Kinh tế 0
D Vấn đề phát triển kinh tế tư nhân trong điều kiện hội nhập kinh tế quốc tế của Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
G Vấn đề nâng cao hiệu quả sử dụng vốn ở công ty TNHH Thương mại và phát triển công nghệ Khoa học Tự nhiên 0
T Một số vấn đề phát triển ngành dệt may nhằm thoả mãn tốt hơn nhu cầu người tiêu dùng ở nhánh văn hoá Kiến trúc, xây dựng 0
E Một số vấn đề về phát triển kinh tế trang trại trong nông nghiệp ngoại thành Hà Nội Công nghệ thông tin 0
P Một số vấn đề về Thanh toán không dùng tiền mặt ở ngân hàng đầu tư và phát triển Cao Bằng - Thực trạ Công nghệ thông tin 0
D Phát triển năng lực giải quyết vấn đề thông qua dạy học phần "Dung dịch và điện hóa" ở Trường Sĩ qua Khoa học kỹ thuật 0
D Vận dụng dạy học theo định hướng phát triển năng lực trong bài: “một số vấn đề của châu phi”- địa lí Luận văn Sư phạm 0
H Thực trạng vấn đề xây dựng và phát triển thương hiệu tại Công ty cổ phần Kinh Đô miền Bắc Luận văn Kinh tế 2

Các chủ đề có liên quan khác