Mình có hai tài khoản truy cập vào máy tính 1 là tài khỏa user một admin. Bây h mình muốn vào tài khoản user của mình để chỉnh 1 file có quyền admin , nghĩa là file đấy trong user có thể chạy ứng dụng cần quyền của admin mà không nên phải có pass của admin ấy.Cho hỏi bro nào biết chỉ mình với nha!

jelly_vn2001

Bạn click chuột phải vào file đó, chọn Run As Admin.

hay click chuột phải vào file đó chọn Propties. Chuyển đến thẻ Compatibility, đánh dấu tick vào ô vuông Run this program as an administrator

thuydu1984

kienbna2 Mình có hai tài khoản truy cập vào máy tính 1 là tài khỏa user một admin. Bây h mình muốn vào tài khoản user của mình để chỉnh 1 file có quyền admin , nghĩa là file đấy trong user có thể chạy ứng dụng cần quyền của admin mà không nên phải có pass của admin ấy.Cho hỏi bro nào biết chỉ mình với nha! Dùng windows XP hay windows 7 thế??

thuhien_91hp

Dùng windows 7 bạn ak. Nếu h mình chọn run as admin thì ở user sẽ đòi pass của admin chả nhẽ mỗi lần dùng mình lại nhập pass ak ? Chẳng hạn chơi fifa vậy đó cần rua as admin mới chạy được ,nhưng máy là dùng chung , nếu thằng bạn minh muốn vào đá ở tài khoản user mà mình không có nhà không lẽ phải đọc pass cho nó ?!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Phân cấp nguồn thu, nhiệm vụ chi giữa ngân sách các cấp chính quyền địa phương của thành phố hà nội Văn hóa, Xã hội 0
N Hoàn thiện công tác phân quyền trong tổ chức bộ máy của công ty Thương mại và Dịch vụ Tràng Thi Luận văn Kinh tế 0
D Quan điểm chủ nghĩa Mác – Lê-nin về chủ nghĩa tư bản độc quyền. Vận dụng vấn đề nghiên cứu trên phân Luận văn Kinh tế 4
L Nguyên tắc thống nhất, phân công và phối hợp giữa các cơ quan quyền lực nhà nước ở Việt Nam hiện nay Văn hóa, Xã hội 0
P Học thuyết tam quyền phân lập với việc hoàn thiện tổ chức bộ máy nhà nước ở Việt Nam hiện nay Văn hóa, Xã hội 0
T Xây dựng mô hình độc quyền nhóm và phân tích cách thức ra quyết định quản lý của ngân hàng BIDV để t Công nghệ thông tin 0
G Quan niệm của J.J. Rousseau về quyền lực và sự phân chia quyền lực nhà nước trong tác phẩm Bàn về kh Văn học 4
T Ảnh hưởng của sự phân quyền trong quản lý rừng đến thể chế địa phương và sinh kế của người dân vùng Khoa học Tự nhiên 0
T Thực tiễn phân định các vùng biển thuộc quyền chủ quyền giữa Việt Nam với các nước Văn hóa, Xã hội 2
4 Nguyên tắc quyền lực nhà nước là thống nhất, có sự phân công và phối hợp giữa các cơ quan nhà nước t Luận văn Luật 0

Các chủ đề có liên quan khác