wolffang2931991

hungthang628 e tưởng mấy cái đó là của hệ thống không bỏ được? Cái hide đó là ẩn tất cả cái của hệ thống mà bạn !

Cái còn lại không phải là của hệ thống đâu !

candybietyeu

hungthang628 e tưởng mấy cái đó là của hệ thống không bỏ được? tức là ẩn hết mấy service của MS, còn lại muốn cái nào khởi động cùng windows thì tick vào !

Theo tui thì nên để AV và Unikey

erjka_kon

Bạn cần xác định xem cái nào là của hệ thống, cái nào là của các phần mềm khác để tắt dịch vụ. Chứ không hẳn hàng của MS là ẩn đâu. Ví dụ REALTEK bỏ đi thì không thể thiết lập âm thanh, thiết bị thu, phát âm...

Cranleah

hungthang628

nên bỏ chọn cái gì?
Startup để ntn là được rồi!

Nên tùy chọn ntn cho máy chạy nhanh hơn? Thanks nhiều! Bạn tick vào Hide All... nhé!

anbaconbaba

mình từng vào msconfig của win7 chọn disable all thì tất cả service đều tắt ví dụ giao diện trở về classic, không có âm thanh....còn cái nút hide all Ms chỉ ẩn các service của MS chỉ để lại các dịch vụ Phần mềm của hãng khác thôi chứ có phải tắt đi đâu, nói chung winXP vừa nhẹ và bạn tắt cũng hơn 1/2 startup ở hình 1 rồi, không biết máy bạn cỡ nào

cvcongnt

ZzAkajzZ chừa AV lại... còn lại bỏ hết... mấy cái service nên tìm hiểu chức năng trước... không thì Disable có mà hư máy nếu chỉnh lại được thì vẫn bình thường mà.

Có sao đâu !

tracych0u90

Mà khi mình tích vào cái hide all ở mục services ý, xong ấn oki! nhưng khi tui quay lị mục đó thì các thông số vẫn hiện ra như cũ và các dấu tích vẫn còn? Thế là làm sao, hay nó vừa ẩn hết rồi nhưng nó chỉ hiện ra vậy thôi! Mình dùng windows xp!

Các chủ đề có liên quan khác