Holden

Em dang dung asus cadr roi 1g ma khi em su dung phan mem autocad thi ve rat hay bi giat ,em moi mua may nen chua biet gi mong cac pro vao chi giao,,cai dat gium em de ve dc muot ma hon..thák pro

Post bài có dấu nhé.

Felicio

ra cửa hàng thì mệt lắm ai biết chi mình dùng tối đa hiệu năng của card rời này đi

---------- Bài thêm lúc 19:50 ---------- Bài trước là lúc 19:41 ----------

uppppppppppppppppppppppppppppp

---------- Bài thêm lúc 20:00 ---------- Bài trước là lúc 19:50 ----------

uppppppppppppppppppppppppppppp

tatca_laem

Bạn cài cad 2008 đi, theo mình xài thì bản này rất chuẩn và không quá nặng máy. Bạn nên hạn chế shade hay render rồi cho xoay tự đông nó...

chủ thớt dùng autocad bản bao nhiêu đó? card 1g mà kham không nổi thì có vấn đề rồi. bình thường thì autocad chạy rất mượt mà trên tất cả đời máy vì nó yêu cầu cấu hình không cao lắm, nếu chỉ đáp ứng cho chuyện học hành thì chỉ cần bản 2004 là đủ rồi bản đó nhẹ chạy mượt mà trên tất cả các dòng máy, còn nếu bản 2008 thì có hơi nặng chút xíu nhưng bản này xài có thể nói là chuẩn.

nếu tình trạng như bạn nói thì có thể trong máy tính của bạn có 1 phần mềm nào đó khá nặng đang chạy cùng nó chiếm dụng tài nguyên nên có thể máy bị chậm dẫn tới chuyện hay bị đứng khi sử dụng phần mềm khác, bạn thử kiểm tra và gỡ phần mềm đó xong rồi vào autocad vẽ lại xem thử có bị giật nữa không.

ram bn vậy bạn. mà cad hơi nặng lên khi cài vào may cấu hình máy mà hơi yếu thì vẫn giật mà.nên hki cài cad thì gõ bỏ số chương trinh nặng không dùng mới cho nhẹ bớt.thì sẽ ngon hơn

thanhnha0805

rAM 2G NHA CÁC BÁC EM không CÀI NHIỀU SOFT chỉ có mỗi autocad là khủng nhất có phải cài lại windows không nhỉ

Amott

minhquang92 rAM 2G NHA CÁC BÁC EM không CÀI NHIỀU SOFT chỉ có mỗi autocad là khủng nhất có phải cài lại windows không nhỉ không cần cài lại windows đâu bạn, gỡ cái bản đó ra cài lại bản 2004 cho nhẹ. nếu bạn muốn thì cài lại windows cũng được không sao cả nhưng chỉ vì 1 cái autocad mà phải làm như thế thì mất công lắm.

Các chủ đề có liên quan khác