hoatinhyeu_1001

Các pác ơi, cho em hỏi Leased line Internet là ra sao ạ, em có nghe nói về loại hình này rồi, nhưng chưa hiểu lắm. Có ai giải KẾT cho em biết với không?

---------- Bài thêm lúc 15:12 ---------- Bài trước là lúc 15:09 ----------

** Leased line là loại hình kết nối giữa các chi nhánh với công ty mẹ. Nó không phải là loại hình tương tự FTTH thông thường của FPT mà là đường trường thuê riêng internet đang được các nhà mạng VNPT, Viettel, SPT, FPT,… đang triển khai đó bạn

Waerheall

Giá của loại hình này không hề rẻ chút nào, nhưng lại bảo mật (an ninh) và cho đường truyền riêng với tốc độ cao (băng thông rộng lớn tốc độ cao) lên tới 99,9 %, gần như đồng bộ hóa dữ liệu liên tục và có thể họp trực tuyến mà hình và giọng nói không bị rung hay mất.

vlk29_dl

Oh, tốt thế cơ ạ, nhưng nó cũng là 1 loại hình tương tự như mình dùng internet đúng không anh?

Đúng rồi bạn ạ, túm lại với đường truyền này bạn có thể nói chuyện với mìnhcoi nhưnói chuyện thông qua bức vách thôi... dù không biết cái vách ấy dầy và cái ghế 2 bên vách xa tới đâu

rko_1611

Hay nhỉ, loại hình này mới hả anh? Em là IT của công ty có vốn đầu tư nước ngoài, nên chuyện chăm nom đường truyền kết nối Internet làm em đau đầu. Dù có dùng cáp quang cũng hay bị sếp la, mà có phải lỗi tại em đâu.

nhox_bjnh

Vậy bạn nên dùng gói này đi, hiện SPT đang khuyến mãi lớn đấy. Miễn phí lắp đặt và mua 1 tặng 1 nữa mà, nhanh chân kẻo hết đấy bạn.

Vâng, em sẽ đề nghị sếp thôi. Vì tính chất công chuyện sếp hay họp online với những đối tác nước ngoài, mà mỗi lần họp online đường truyền hay bị nhiễu, nói không nghe gì cả. Ông í la ầm lên, đội IT chịu trận hết. Hix hix.

ruby_chun

Đúng rồi đấy bạn, nếu cty có đối tác nước ngoài thì càng phải dùng gói này. Và thêm nữa, nó lại mang tính bảo mật (an ninh) rất cao,

Richmond

Hiện nay, có những DN lớn có vốn đầu tư nước ngoài, hay những tập đoàn có nhiều chi nhánh ở các tỉnh khác nhau, ngân hàng, hệ thống sàn gd chứng khoán, sàn vàng, BĐS mới dùng đến bạn à. Còn lại các DN vừa và nhỏ ở VN vẫn chỉ dùng các gói ADSL thôi.

be_b0nb0n

Tất nhiên ai mà không muốn dùng, nhưng bạn thử nghĩ xem bình thường giá lắp đặt vừa cao.

phamthuthoa

Chắc bạn kia có tiền... còn bọn doanh nghề nhỏ chưa có tiền để làm nhỉ... em thấy bọn doanh nghề đài loan hay hàn quốc chúng hay dùng lắm vì đây là 1 kiểu thuê kênh riêng để nó gọi về cho Cty mẹ xin ý kiến này nọ.

Tyce

Nhưng chỉ là những cty lâu năm, cơ sở vật chất vững thôi, chứ những cty nhỏ lẹt phẹt thì lấy đâu ra kinh phí mà nuôi cái này.

Doron

Những cty Hàn Quốc và Trung Quốc hay dùng vì bản chất con người nó là kỹ tính, lại đa nghi, không tin vào ai cả, thế nó mới dùng

edonis_snow

Tại sao những công ty sản xuất của nhật, đài loan, hàn quốc trong các khu chết xuất họ dùng một kênh riêng, ngày trước là bằng vệ tinh để gọi về Cty mẹ, hay để truyền tải các lệnh, các thiết kế từ Cty mẹ sang... thì các doanh nghề việt nam chưa được thế àh.

odin_lionhart

Úi úi…vấn đề này đáng lưu tâm nhỉ... mục tiêu hơi to rồi... Vietnam có mấy doanh nghề To....nhưng liệu bộ não của các lãnh đạo có “ To gan “ để dám chơi gói này không? J

thaoanhtranthi

Pác ạ, những DN của HQ, ĐL, TQ đó cơ bản con người nó được đào tạo bởi nền Công Nghiệp hiện đại, trong Kinh doanh phải biết nhìn xa, trông rộng, không vì cái lợi trước mắt. Những chiến lược kinh doanh của nó để tồn tại lâu dài, chấp nhận đầu tư, sau này thu lợi. Và thêm nữa, nó lại sợ thông tin bị lộ ra ngoài. Còn pác VN nhà mình thì…có dám xài không…?

Các DN Việt Nam hiện nay chưa thể có cái nhìn đúng về sự quan trọng của tính bảo mật (an ninh) trong vấn đề kinh doanh, cơ bản các trường đào tạo tại VN chưa ý thức được cho sinh viên vấn đề này.

oanh_nh1m

.* ò ò, các doanh nghề vietnam ngu quá... haizzz... mà tại làm ăn manh mún nhỏ lẻ thì làm gì có công ty mẹ chi nhánh con để mà làm cái chuyện này chứ.

---------- Bài thêm lúc 15:21 ---------- Bài trước là lúc 15:20 ----------

Mà dùng gói này với dùng đường cáp quang thì làm sao ta? cái nào có lợi hơn nhỉ?

Các chủ đề có liên quan khác