Win

Chào các cùng chí.Mong các cùng chí giúp mình với.Ấy là cái máy in của nhà mình nó bất có chạy giấy.Mình kiểm tra rồi máy in bất có bị lỗi gì cả,vẫn hoạt động bình thường nhưng khi đặt lệnh in thì nó bất có chạy giấy hay động tỉnh gì ở máy in cả.Vậy là sao hả các cùng chí.Mong các cùng chí giúp đỡ mình Thank nhiều.

Romain

Quote:

Được gửi bởi xuananh999

máy in bất có bị lỗi gì cả, vẫn hoạt động bình thường

Câu đó nghĩa là sao?

Bình thường thì phải in được chứ?

Ermanno

nghĩa là máy không có bị lỗi j về phần mềm cả ,nhưng không chạy giấy khi in.Không biết có phải hết mực hay bị hư phần cứng không nhỉ?Tóm lại là không in được

hooker

vậy là bị lỗi bất in từ PC được.
Bạn thử in analysis folio = chức năng trực tiếp trên máy in chưa?

Brainerd

là sao bạn nhỉ?bạn có thể nói rõ hơn ko?Mình có in nhưng máy không chạy giấy

Stanley

thường trên máy in sẽ có 1 nút nhấn tên là "test page"...khi bạn nhấn nó sẽ tự in ra 1 trang liệt kê các thông số máy in...
Nếu in được như vậy thì mới đảm bảo bộ phận kéo giấy, in là OK,

Sau đó mới tính đến cáp máy in và PC.

Corbett

bat may van chay ha ban the thi xem lai cap hoac cad fomater xem không ket noi duoc voi may tinh nen in sao duoc

{Nhắc nhở lần 1: Post bài tiếng Việt bất dấu.}

Bevis

1) Máy in cậu loại gì, Kim hay laser, Hãng nào, số hiệu máy in. Nói chung chung thế sao trả lời
2) Kiểm tra chức năng analysis folio mặc định ở máy in (Có cái nút, nhấn vào)
3) Kiểm tra chức năng analysis folio trên disciplinarian máy in trong máy vi tính (Property--->Print analysis page)
4) Nêu thông số theo bước 1 nếu bước 2,3 bất thực hiện được.

Lần sau cậu chú ý column bài phải nêu đầy đủ nội dung, chung chung thế thì ai giúp được.

Thân chào!

Các chủ đề có liên quan khác