h_kute

máy tính của em tự nhiên bị một lỗi lạ, e chật vật tìm đủ tất cả cách mà vẫn không sao hết được, xin tất cả người, ai biết thì chỉ dùm e.

Trong windows 7(32 bit):

Khi mới khởi động máy xong, chỉ click chuột được một lần duy nhất, xong chuột bị đơ luôn, chỉ đi chuyển mà không click được nữa. E ấn "Ctrl + Alt + Del" xong "cancel" hay "Alt + Tab" thì chuột trở lại dùng được như bình thường (nhưng chỉ một lát sau nó lại bị lỗi).

E ví dụ thế này. khi mở máy xong, em click mở "My computer" , hiện ra cửa sổ My computer ,xong không thao tác được gì nữa cả ( không click để mở ổ C, D ,E gì được, chuột vẫn di chuyển bình thường). Khi em chạy chương trình bất kỳ ở desktop (chuột trái chỉ click ở desktop được, chuột phải bt, cả 2 cùng không dùng được trên thanh tab), click vào , nó chạy, nhưng bật ra luôn mà không làm gì được nữa. Khi duyệt web,chỉ hiên trang chủ mà không thao tác được bất kỳ cái gì cả, không tắt web được.

E kiểm tra driver, diệt virus, cài lại windows 7, đều không khắc phục được tình trạng trên. E chuyển qua windows XP3, cũng bị tương tự.

E nghĩ không phải là do chuột hỏng, vì e dùng laptop, chuột cảm ứng cũng lỗi.

Xin tất cả người giúp em. E cẳm ơn nhiều lắm lắm !

HDpro_love

mang đi bảo hành thôi bạn ạ, nghe cái lỗi này mới mà có vẻ phức tạp đấy.

Patamon

Mình cũng vừa bị, không phải do win, thường là do mouse bị hư, bạn lấy mouse khác check là biết. Nếu mouse không hư thì bạn thử restart lại xem sao. Hồi trước mình bị là do mouse.

p/s: topic này vừa có, bạn nên check trước khi hỏi nha.

blog_tinhyeu

đây là lỗi phần cứng bạn àh, gọi là bị "dính" chuột trong laptop thường hay bị. Bạn nên mang đến cửa hàng bảo họ bảo hành cho bạn. Nếu không muốn bảo hành thì bạn có thể dùng chuột phím (có 2 nốt tương ứng chuột trái phải ý) hay mua chuột ngoài về dùng. Thân!

E xin lỗi vì vừa không check. Thank tất cả ng giúp, nhưng e dùng chuột ngoài mà, cả chuột rời và chuột cảm ứng đều lỗi tương tự nhau. Hơn nữa, e cũng thử test rồi, khi cắm chuột khác vào cũng không click được. Vậy e phải xuống HN bảo hành thật hả?

xXx_xXx

Bạn chủ thread còn bị tình trạng này không, nếu không có thể chỉ mình cách khắc phục không? Hiện mình cũng đang bị

tctuvan

Re: Lỗi chỉ di chuyển mà không click chuột được, xin các pro giú

Nhiều khả năng là virus, bạn diệt virus không hết. Cài lại windows mà chưa diệt hết virus thì bệnh vẫn tái phát

hay có 1 lỗi nữa là nếu bạn đã có lần giữ shift lâu quá, rồi ok cũng có thể gây chuyện tương tự
hay bạn dùng unikey, rồi bấm nhầm vài nút Tab + Alt thì nó cũng gây lỗi, đảo lộn chuột....

Nói chung là bạn thử diệt virus, scan online... Nếu vẫn không được thì ra ngoài hàng thôi bảo trì thôi

thahy

Bạn có thể vào SYNAPTICS POINTING DEVICE và nhấn dấu tích TAP TO CLICK. mình đã sửa được bằng cách này....thank!

Các chủ đề có liên quan khác