Phuc_Truong

Chào tất cả tất cả người,hôm nay mình sẽ chỉ dẫn các bạn tinh chỉnh các chế độ của sleep trong windows 7.
thấy tất cả mọi người thắc mắc chế độ này thường hay bị shutdown khi sleep hay khi sleep thì bật lên màn hình bị đen.

Cái này không phải do Cr-ack của các hacker mà do chế độ mặc định của windown luôn đặt sleep ở chế độ tiết kiệm năng lượng nhất.

với một số bước rất đơn giản sau đây thì chúng ta sẽ khởi động chế độ sleep rất nhanh mà không bị shutdown nữa (mình cũng tự mò thôi)

các bạn làm theo cách sau:

1. Mở Control Panel/ Power Options( hay Runpowercfg.cpl rồi enter)
2. Bạn đang dùng chế độ nào? Balanced(recommended) hay Power Saver, dùng chế độ nào thì click vào Change Plan Settings ở phía sau.
3. Click Change advanced power settings.
4. Hàng phía dưới, tìm đến Power buttons and lip, nhấn vào nút dấu + phía trước
5. Mở tiếp Lip close action. Ở đây bạn sẽ thấy 2 chế độ dùng pin(On battery) và dùng nguồn(Plugged in). Click vào dòng phía sau và chọn chế độ khi gập nắp máy theo ý muốn của bạn, bao gồm: Không làm gì cả, tức là gập lại máy vẫn chạy bình thường(do nothing); Shutdown(tắt máy), sleep(ngủ), Hibernate(ngủ đông).
Bạn thiết lập xong nhấn OK để có hiệu lực ngay và luôn nhé!

Bây giờ các bạn có thể cho nó ngủ mà thức dậy 1 cách chóng mặt đấy.

tuy nhiên nếu dùng pin cho laptop thì cũng tiêu thụ năng lượng,nhưng hầu như cắm điện nên cách này là hay nhất.

Lưu ý là có một số đời máy có main có thể chỉnh ngay được trong bios nên vào đó chỉnh cũng được,không sao cả.

chúc các bạn hành hạ con máy của mình ở cường độ cao nhất.

Cách chỉnh chế độ Sleep trong windows 7

mình thấy có nhiều bạn thắc mắc nên mình chỉ dẫn cho những ai chưa biết thôi. các bạn biết rồi thì nượn đi cho các bạn chưa biết

Cách chỉnh chế độ Sleep trong windows 7

Nhiều nhưng chưa có cái nào khả quan,ngay cả mình tìm cũng chưa có bài nào gống thế này.ông nói nhiều thì tìm cho tui 1 bài chỉ dẫn chức năng này đi xem nào?

Các chủ đề có liên quan khác