yul_rukawa

Máy của mình ghi trong bảng cấu hình ở phần Properties trong My Computer là:

"Intel(R) Celeron(R) CPU 1.80 GHz, 1.81 GHz 0.99 GB of RAM" ổ cứng khoảng 50GB; máy đang cài Windows XP ps2 - giao diện WIN7 nặng quá chịu không nổi (mình KẾT WIN7 lắm ) nên muốn chuyển sang WIN7 xài luôn cho tiện, đỡ ì ạch máy.

Mình có 1 cái Ghost tầm 6GB (của WIN7, Full Driver của hãng HP - Compaq)

Hồi đó mình có ghost nhiều rồi nhưng về cái này sợ máy cấu hình cũ quá không tương KẾT với mình chưa bao giờ lấy bản ghost 7 ghost cho XP cả. Pro nào chỉ mình với! Tks nhiều

tctuvan

Máy bạn cài win7 được nhưng không phải là hay lắm, ram tầm 1,5 gb trở lên mới ổn.
Nói chung là không nên cài. Nhất là Ghost nhỡ không tương thích thì lại phải cài lại

daicanhatgan Con CPU của bạn yếu quá ! Cài thì vẫn được nhưng chạy hơi ì ạch tí. hj! Miễn là cài được là mình mừng rồi, chứ còn đỡ hơn ôm 1 đống giao diện WIN7 cho XP thì còn tệ hơn @@

Bạn có thể chỉ dẫn mình cài không! tks nhiều

---------- Bài thêm lúc 08:10 ---------- Bài trước là lúc 08:08 ----------

vnzoom199x Bạn dùng bản thin pc chạy cho nó nhẹ, chỉ chiếm khoảng hơn 300 mb 1 chút thôi. Bạn cho mình link tải được ko? tks nhiều

hoangthi752003

duy hung 1995 Cấu hình máy bạn như thế thì dùng XP thôi! Mà cũng đừng dùng giao diện windows 7 làm gì! Mình tính sau khi cài xong thì nâng ram lên cỡ 2GB. Không biết đủ để sử dụng chưa?

lemintree_vn

bạn cứ ghost đi rồi cảm nhận windows 7 là thế nào, nếu thấy nó vãi quá thì về lại xp

phải làm 1 lần cho có kinh nghiệm chứ nhỉ

iumaylam

bach_nguyen bạn cứ ghost đi rồi cảm nhận windows 7 là thế nào, nếu thấy nó vãi quá thì về lại xp

phải làm 1 lần cho có kinh nghiệm chứ nhỉ hj! Chắc cũng phải thử một lần vậy! rút kinh nghiệm, vì lần trước ghost nhầm ổ (D:\) không phải ổ system nên mất hết dữ liệu >>> khá tởn! @@ nên hok dám liều tiếp.

p/s: cái máy tính có cái bản ghost như mình nói ở trên ấy, đó là cũng mạng Wifi với mình, hok bít có cách nào chuyển dữ liệu cho máy cũng mạng không nhi? Mong mấy pác chỉ giáo

vudinhkhanh2000

xuannguyen105 hj! Chắc cũng phải thử một lần vậy! rút kinh nghiệm, vì lần trước ghost nhầm ổ (D:\) không phải ổ system nên mất hết dữ liệu >>> khá tởn! @@ nên hok dám liều tiếp.

p/s: cái máy tính có cái bản ghost như mình nói ở trên ấy, đó là cũng mạng Wifi với mình, hok bít có cách nào chuyển dữ liệu cho máy cũng mạng không nhi? Mong mấy pác chỉ giáo

Cùng mạng thì cấu hình IP rồi share data thôi bạn ! (nếu có cable thì sẽ lẹ hơn - thường 10Mb/s)

sailor_moon

daicanhatgan Cùng mạng thì cấu hình IP rồi share data thôi bạn ! (nếu có cable thì sẽ lẹ hơn - thường 10Mb/s)[/B] Bạn có thể nói rõ hơn hơn ko? (có hình thì càng tốt) cái cục Modem của mình thuộc hãng Tenda, mình vẫn thường hay vào "192.168.0.1" để đổi pass WIFI ý.

le.1209

Ít nhất cũng phải 2Gb ram và CPU Pentium thì chạy mới không giựt bạn ah

Khuyên bạn nên dùng USB hay dây cáp mạng nối 2 máy cop cho nhanh, cóp file wa wifi mà nếu là file lớn thì có chờ cả ngày =.=

xuannguyen105 Bạn có thể nói rõ hơn hơn ko? (có hình thì càng tốt) cái cục Modem của mình thuộc hãng Tenda, mình vẫn thường hay vào "192.168.0.1" để đổi pass WIFI ý. Cách tốt nhất là dùng cáp đi bạn ơi : dữ liệu nhiều thì send rất là lâu chưa nói đến vấn đề mất điện đột ngột nữa.

julianree

bach_nguyen Khuyên bạn nên dùng USB hay dây cáp mạng nối 2 máy cop cho nhanh, cóp file wa wifi mà nếu là file lớn thì có chờ cả ngày =.= ukm`! tks bạn

Khổ nổi có mổi cái USB 4GB mà cái bản đó tới tận 6GB, chắc phải cắt file ra thui

xuannguyen105 hj! Miễn là cài được là mình mừng rồi, chứ còn đỡ hơn ôm 1 đống giao diện WIN7 cho XP thì còn tệ hơn @@

Bạn có thể chỉ dẫn mình cài không! tks nhiều

---------- Bài thêm lúc 08:10 ---------- Bài trước là lúc 08:08 ----------

Bạn cho mình link tải được ko? tks nhiều của bạn đây:

taido_lovelife

cứ ultimate 32 bit mà oánh nhé! tiệm net của mình 20 máy hơi bị có tuổi, CPU 1.6Ghz, ram 1GB mình cài windows 7 chạy ầm ầm, mượt hơn cả xp.

Các chủ đề có liên quan khác