littledream77

Tình hình là máy mình cứ dùng khoảng 2h=>5h thì lại xuất hiện màn hình xanh như trong hình, ai biết cách khắc phục thì giúp mình với.........

1.Máy bạn bị nhiễm vr (khả năng 30%)

2.Máy bạn bị lỗi phần cứng hay lỗi WINDOWS (khả năng 65%) thì bạn nên cập nhật driver mới nhất cho máy, cần thiết cài lại WINDOWS (nhớ cài bằng đĩa chứ không được ghost).

3.Máy bạn do hoạt động quá hiệu suất nên bị lỗi mà hình xanh (5%) cái này chịu, bạn nên năng cáp ổ cứng.

Shawn

Nhiều nguyên nhân lắm, xung đột pm, lỗi phần cứng..., cài windows xem hết không đã!

nhimcoi13_5

1. Mình quét sạch toàn bộ PC bằng KIS và không bị gì

2. Đã cài lại windows và update driver = driver genius

3. Ổ cứng mình thì 160Gb, chip core i3, ram 2Gb

Có cách nào khác nữa không vậy bác

tien_kin

bạn vào bios chỉnh lại định dạng cho ổ cứng là được chọn IDE thay cho HIDC( không nhớ rõ lắm HIDC hay HE gì gì đó) là ok ngay thôi

Chúc vui

Dilwyn

luckylove195 Có cách nào khác nữa không vậy bác Đã gặp và giải quyết tình trạng này ở một số máy nhưng để biết chính xác nguyên nhân thì không dễ, phải thử dần thôi bạn ạ. Khả năng là do lỗi phần cứng, trong đó có thể do RAM hay HDD. Trước hết thử cắm lại RAM hay thay đổi RAM xem sao. Tiếp đó là dùng đĩa Hiren's để format ổ hệ thống (ổ C) bằng lệnh format trong DOS. Rồi cài lại Windows từ đầu bằng đĩa cài đặt. Khi bắt đầu cài đến lúc xuất hiện thông báo hỏi có format đĩa không thì đồng ý tiến hành format (đừng chọn loại Quick Format nhé) rồi hãy cài tiếp. Làm như vậy để giảm lỗi đĩa. tui cũng vừa làm bằng cách này xong, hiện tại máy chạy ổn định, chưa bị lỗi trở lại. Bạn có thể thử xem sao, đằng nào cũng phải giải quyết cho xong mà.

HEHE_BLOG

đã làm hết các cách trên mà vẫn bị ư?

bị lâu chưa bạn, 2h bị 1 lần à? trứoc khi bị có cài vớ vẩn gì vô k?

Các chủ đề có liên quan khác