Có ai biết cách hiển thị tất cả các ổ trong máy (My Computer) dưới dạng thanh trong Win7 ko, chỉ cho mình với

bạn cứ nhấc cái Mcomputer đó quăng vào góc bất kỳ of desktop là được mà, dùng chuột lôi hẳn ra ngoài viền của desk ý nha

Nelly_Shin

lamqsb bạn xài gadget này nè
Cái Gadget này xài cũng ổn, thanks bác nha

windboy91 bạn cứ nhấc cái Mcomputer đó quăng vào góc bất kỳ of desktop là được mà, dùng chuột lôi hẳn ra ngoài viền của desk ý nha không được bác à, cái đấy chỉ có tác dụng trong XP, Win7 hình như bị loại mất chức năng này rồi . Dù sao cũng thanks tinh thần giúp đỡ của bác

kuron56

O.R.A.N.G.E Có ai biết cách hiển thị tất cả các ổ trong máy (My Computer) dưới dạng thanh trong Win7 ko, chỉ cho mình với

Chuẩn. Trong windows 7 không làm được cái kiểu như bạn windboy91 nói nữa. Nhưng mà cái hình bạn up lên cũng là của windows xp mà,... có lẽ là không xài phần mềm vs windows 7 thì k ăn được đâu.hehe

kazenka

Bạn tạo 1 shortcut của My Computer ngoài destop. Sau đó kéo shortcut đó lên sát biên trên cùng của màn hình sao cho hình của shortcut lố luôn qua biên màn hình rồi thả chuột ra là ok.

Chúc vui!

zic_sitinh

Trong windows 7, bạn nháy chuột phải trên thanh taskbar chọn Toolbars -> New Toolbar -> Di chuyển chọn My Computer -> Select Folder. Ta có một thanh công cụ mới tên là My computer. Lúc này bản bỏ chức năng Lock taskbar đi và kéo thanh công cụ mới tới vị trí biên muốn đặt. OK

water_boy1993

Máy mình dùng windows xp bây h bị mất cái thanh bên trái trong my computer mà có các dòng new folder ... bh mình muốn lấy lại cái thanh đấy thì phải làm sao? bạn nào biết chỉ mình với. tks nhìu

---------- Bài thêm lúc 12:26 ---------- Bài trước là lúc 10:35 ----------

Giúp mình vs!

Các chủ đề có liên quan khác