Denison

không biết tự nhiên tập tin của bạn mình gửi giờ nó không có đọc được. kiểu chữ nó như thế này nè : Nguyªn vËt, vËt liÖu lµ tµi s¶n l*u ®éng ®*îc mua s¾m, dù tr÷ ®Ó phôc vô cho qu¸ tr×nh s¶n xuÊt b»ng tµi l*u ®éng.

C«ng cô, dông cô lµ t* liÖu lao ®éng kh«ng ®ñ tiªu chuÈn ®Ó ghi nhËn lµ tµi s¶n cè ®Þnh vµ c«ng cô, dông cô th*êng tham gia vµo nhiÒu chu kú s¶n xuÊt kinh doanh.

trong word 2007 nó mặc định là .Vntime có ai biết sử dụng fone chữ nào không giúp mình với

Jen_lovely

cái này là lỗi hiện thị font!

bây giờ thế này nhé, bạn có Unikey?

copy toàn bộ phần bị lỗi đó, sau đó nhấn Shift +Ctrl + F6! một bảng hiện ra, chọn

Nguồn : TCVN3

Đích: Unicode, sau đó bấm vào Chuyển mã ở phía dưới, góc trái!

quay lại văn bản bạn paste vào đó, trước khi paste bạn nên đổi font của văn bản sang Time New Roman.

trường hợp không được thì bạn bấm vào nút Đảo bảng mã rồi hãy chuyển mã nhé!

Cũng lưu ý thêm là bạn thử để như thế chuyển thẳng sang font Time New Roman thử xem! có lẽ nó bị nhầm font cũng nên!

chúc bạn thành công,nếu không làm được thì comment, mình sẽ chụp ảnh post lên

nguyend_hieu

Chào bạn.

Máy bạn do thiếu font abc. văn bản trên được soạn trên mã cũ nên nó vậy.

Bạn có thể làm theo cách của bạn trygoodlife ở trên để đổi về unicode.

hay download bộ font abc ở dưới và cài vào ( bạn giải nén các font trên rùi copy vào thư mục trong C:\Window\font\ ) thì sẽ được thôi.
Chúc vui.

hoang2011

Trích dẫn từ Denison:
không biết tự nhiên tập tin của bạn mình gửi giờ nó không có đọc được. kiểu chữ nó như thế này nè : Nguyªn vËt, vËt liÖu lµ tµi s¶n l*u ®éng ®*îc mua s¾m, dù tr÷ ®Ó phôc vô cho qu¸ tr×nh s¶n xuÊt b»ng tµi l*u ®éng.

C«ng cô, dông cô lµ t* liÖu lao ®éng kh«ng ®ñ tiªu chuÈn ®Ó ghi nhËn lµ tµi s¶n cè ®Þnh vµ c«ng cô, dông cô th*êng tham gia vµo nhiÒu chu kú s¶n xuÊt kinh doanh.

trong word 2007 nó mặc định là .Vntime có ai biết sử dụng fone chữ nào không giúp mình với

Nguyên văn nó là "
Nguyên vật, vật liệu là tài sản l*u động đ*ợc mua sắm, dự trữ để phục vụ cho quá trình sản xuất bằng tài l*u động.

Công cụ, công cụ là t* liệu lao động không đủ tiêu chuẩn để ghi nhận là tài sản cố định và công cụ, công cụ th*ờng tham gia vào nhiều chu kỳ sản xuất kinh doanh."

tctuvan

sử dụng cái unikey, convert chữ ấy, convert từ tcvn -> unicode. rồi chọn font là arial là sẽ hiện được