Julien

Tình hình là cứ sau mỗi lần tắt màn hình đi(để nghe nhạc) rồi bật lên thì cái LCD của mình nó bị mấy cái kẻ sọc sọc như sau:

Nhưng khi dùng chức năng chụp màn hình thì lại không thấy xuất hiện, cho nên mình mới phải dùng quả dế cùi 2.0MP để chụp tạm. Mọi người xem đây là lõi j vậy? Có phải do cáp màn hình không?

dalat_trang

1 là lỏng dây cáp tín hiệu cắm vào CPU, hay cũng có thể bị cong chân, gãy chân cắm cũng nên. Bạn thử kiểm tra lại xem nha. Có thể cắm thử vào CPU khác, hay Laptop để kiểm tra.

2 là có thể bị ẩm mạch, yếu IC bên trong. Bị cái này thì phải mang ra tiệm thôi.

be_ma

hỏng màn hình rồi.bạn đem ra quán họ sửa cho.có thẻ lỏng chân bóng hình cũng nên.còn bạn chúp thì sử lí trên pc chứ có phải trên màn đâu.

Brighton

Hic, thế thì xui xẻo cho bạn rồi, Thấy cái chữ Hp kia vừa thấy nghi nghi, bạn nên mang ra tiệm đi, hiên tượng này có thể do dây cáp màn hình bị nứt, gãy. Mà nó bị thế rồi bạn để một lúc có hết ko? hay là cứ bị thế mãi. Nếu bạn để một lúc mà hết thì do ẩm mạch, còn không hết thì chắc chắn là bị dây cáp rồi.

---------- Bài thêm lúc 15:23 ---------- Bài trước là lúc 15:20 ----------

huongga45 hỏng màn hình rồi.bạn đem ra quán họ sửa cho.có thẻ lỏng chân bóng hình cũng nên.còn bạn chúp thì sử lí trên pc chứ có phải trên màn đâu. Bạn có phải dân điện tử không mà phán 1 câu như đinh đóng cột thế, mình hỏi bạn nhé, màn hình nó lấy tín hiệu từ máy tính lên rồi làm sao nó hiển thị cho mình nhìn được, bạn tưởng mình nói chíp xử lý trên Card màn hình hả, nhầm rồi bạn ơi. Mình nói chíp trên màn hình cơ mà.

Còn nữa, cái màn hình của người ta là LCD cơ mà, LCD mà cũng có "chân bóng đèn hình" nữa cơ đấy

habo_milk

Thế thì hỏng cáp nối là chuyện đương nhiên, bạn nên ra quán kiểm tra xem sao !

bilu62

đối với laptop hay gặp trường hợp này , mang ra trung tâm uy tín bảo họ ktra cho. có lẽ do cáp nối lâu rồi nên cần dc thay thế đây mà

no_mi172

hỏng phần cứng. đem ra tem65. nghịch ở nhà coi chừng lợn lành thành lợn què

quynhanh_pengoc

cài lại windows đi.tại windows không phù hợp với cấu hình máy.tốt nhất là nên dùng xp sẽ không gặp lỗi này nữa.có thế thôi mà cũng phán nhiều quá.

p0o_p0o

Xin chúc mừng, màn hình của bạn vừa bị lỗi cáp rồi. Lỗi này thì mang ra tiệm thôi chứ không tìm cách cứu chữa được nữa đâu.

jimmy14290

bạn thử cài lại cái driver cho card màn hình xem sao. dùng bản down trên trang chủ của máy ấy. lỗi này mình cũng gặp khi dùng window update để up cái driver cho card màn hình. theo như máy mình bị thì khi mở cửa sổ mới lên là nó hết

t_pro_8x

hien tuong nhu cua ban thuong la do hong card man hinh cua nam lcd ,minh la tho sua may nen cung hay gap hien tuong do, tot nhat ban dem ra hieu di may ra thi co do sua dc con minh gap may cai rui bo tay vi không co card de thay no di theo man lcd , ma ban phai noi ro man cua ban l;a cua hang nao model may nua

cao_nguyen3272

trinhcover màn hình của mình như thế này sửa như thế nào bạn ơi

- Màn hình 1 của pác, pác làm sao cho cái "vết nứt" của màn hình "nổi" lên trên thanh taskbar là được, nó đang ẩn dưới thanh taskbar đó pác

- Còn màn hình thứ 2, pác cứ "lột" cái logo của FF đang được "dán" trên màn hình ra là hết thôi

senri_2108

màn hình của bạn nó sẽ tự khắc phục được nếu bạn hết Spam

Lấy tấm nilon mỏng quấn chặt màn hình để nửa ngày, sau đó đem màn ra rủa xà phòng thật sạch, ngâm nước muối cho sát trùng, rồi đem phơi nắng cho khô, cuối cùng lấy búa tạ gõ vài phát >> ok

Các chủ đề có liên quan khác