katty2012000

Máy mình tự nhiên mở file word lên thì xuất hiện lỗi thế này đây

Dấu cách thì chuyển qua dấu chấm hết và còn xuất hiện một số kí tự lạ nữa

Mọi người giúp mình nhé .Thank!

Bạn xem lại font chử, kiểu gỏ, bảng mã của bộ gỏ và của Office

Nếu không được thì dùng Youruninstall gở nó ra rồi cài lại bộ Office khác nhé .

kntphuc

- Tình trạng này mình cũng chưa gặp bao giờ.

- Nếu vẫn không được thì còn một cách là Reset Word 2003 về mặc định.

- Bạn bỏ đĩa word 2003 vào -> mở word lên -> vào menu Giúp -> detect and repair...

Chúc vui !

pretty_angel_9x

Còn đó không bạn. Bạn bôi đen Click chuột vào biểu tượng này xem sao nhé!

------------------------------------------------------------------------------------------

nguyet10a7

toannv.uct Còn đó không bạn. Bạn bôi đen Click chuột vào biểu tượng này xem sao nhé!

------------------------------------------------------------------------------------------
Mình thử rùi mà vẫn không không được lun,không biết có phải do virut hay là do nguyên nhân nào vậy hỉ

hatecow

Thế cũng lạ nhỉ. Tốt nhất bạn up file Word đó lên. Mọi người cùng xem cho_OK

o0o3c0nkuao0o

toannv.uct Thế cũng lạ nhỉ. Tốt nhất bạn up file Word đó lên. Mọi người cùng xem cho_OK File word đó nếu đưa vào máy khác thì mở bình thưởng,chỉ có mở ở máy mình mới bị như thế thui

xitrum910

Bạn biết cài đặt thêm Font chứ, bạn cài thêm đầy đủ font Tiếng Việt vào máy đi. Xem được không.

Nếu vẫn không được bạn xem lại bộ cài Office nhé!

Khả năng là đoạn text này bạn copy ở đâu đó ra, có thẻ bị dính những ký tự như vậy do font không phù hợp với nguồn bạn copy. Tạm thời (gian) khắc phục bằng cách Ctrl+H rồi replace thủ công những ký tự đó đi.

kuyeongthanh

vampirehl Khả năng là đoạn text này bạn copy ở đâu đó ra, có thẻ bị dính những ký tự như vậy do font không phù hợp với nguồn bạn copy. Tạm thời (gian) khắc phục bằng cách Ctrl+H rồi replace thủ công những ký tự đó đi. Làm như bạn tốn thời (gian) gian lắm, ví dụ như đoạn đó rất dài. M phải tìm nguyên nhân sửa chứ, lần sau có gặp phải còn biết mà làm chứ.

Bạn xem lại hệ thống font chữ trong máy tính của bạn đi, không thì cài lại thử bộ Office, vietkey đi.

Các chủ đề có liên quan khác