lethuyhanh_1973

Mình mua laptop trên PhongVu rồi để trên đó cài win7 lậu luôn nhưng khi về sd thì màn hình hay xuất hiện nhiều sọc nhất là khi mở Windows media player và chạy nhiều chương trình cùng lúc, khi rê chuột đến thì nó hết, mình nghĩ đây không phải do lỗi màn hình mà là do windows vì có lần đi bảo hành thấy thằng kia cũng bị như dzay, có bạn nào biết rõ nguyên nhân không? chắc cài lại windows mới hết quá

Coy

mauduy88 bạn thử cài đặt lại phần driver cho card màn hình xem ( driver cho windows 7),và chỉnh lại độ phân giải màn hình xem sao Theo mình biết thì Win7 tự nhận driver bạn à. Bạn thử đổi cọng cáp VGA xem xem, mua loại có 2 cục chống nhiễu ấy. còn hạn bảo hành thì đem đi bảo hành cho lẹ

vietnam_group

bạn thử cài đặt lại phần driver cho card màn hình xem ( driver cho windows 7),và chỉnh lại độ phân giải màn hình xem sao

thaitamspkin Mỗi lần chạy WindowsMedia Player hay chương trình nặng là lại sọc....: nếu bạn nghi ngờ windows thì bạn ghost 1 bản dự phòng đi rồi cài 1 bản windows mới coi có bị hôn nếu hong bị là do windows rồi, mà bạn để độ phân giải màn hình bao nhiêu

và máy bạn cấu hình thế nào Ram bao nhiêu

Ellery

1. coi lại driver như các bạn vừa nói

2. ghot

3. cài lại win

4. nếu cả 3 cách k dc thi mang đi bảo hành xem nó bảo bị bênh gì

thisi_baby

Máy tui là dell sudio 1555 core 2 duo, Ram 3Gb, hết hạn bảo hành gần 1 năm rồi, độ phân giải tui để 1366X768 (khuyến cáo). Mới mua cái DVD cài lại windows mà không hết.

hang_3con_gau

thaitamspkin Máy tui là dell sudio 1555 core 2 duo, Ram 3Gb, hết hạn bảo hành gần 1 năm rồi, độ phân giải tui để 1366X768 (khuyến cáo). Mới mua cái DVD cài lại windows mà không hết. con này xài ngon hồi trước định mua ma dắt quá

tyt_leng

Hiện tượng này là VGA sắp bị die..nếu VGA rời thì đi thay cái VGA mới...hay tháo hết máy ra làm vệ sinh sạch sẽ (nhưng TH này ít khả thi)

Các chủ đề có liên quan khác