keo_mut110

Tình hình là con chuột quang USB của e nó pị thần kinh =(. Đang chạy bình thường bỗng dưng nó đơ.E rút ra cắm lại thì nó chạy được 1 lúc ùi lại đơ.E vào test driver thì vẫn tốt,k có dấu vàng nào.Nhưng cứ mỗi khi lăn được 1 lúc nó lại đơ.Pro nào pít cách chỉ giùm e.Nhiều lúc đang bắn máu lửa nó đơ 1 cái tức điên

juariaii

nếu hư bạn cho mình con chuột đó đi, thử giải pháp này xem nha bạn, lsuc trước của sửa 1 con bị như bạn nói

tháo ra kiểm tra xem các chân hàn vào main của các dây đó có dây nào bị lỏng ko, nếu lỏng thì hàn lại, không lỏng thì em hêt scasch,

mình chỉ biết cách này thui,

JULIET_0

eletete999 Tình hình là con chuột quang USB của e nó pị thần kinh =(. Đang chạy bình thường bỗng dưng nó đơ.E rút ra cắm lại thì nó chạy được 1 lúc ùi lại đơ.E vào test driver thì vẫn tốt,k có dấu vàng nào.Nhưng cứ mỗi khi lăn được 1 lúc nó lại đơ.Pro nào pít cách chỉ giùm e.Nhiều lúc đang bắn máu lửa nó đơ 1 cái tức điên Thay chuột mới, xem có bị không, nếu vẫn bị thì bạn cài lại windows là lành nhất

be_b0nb0n

có vài chục 1 con chuột á mà :d mình xài còn chuột TQ 50k cả năm rùi vẫn ok

Edan

mua chuột khác đi bác h còn tiếc rẻ gì nữa

chuột bây h hay hư lắm trừ chuột nào mắc tiền còn không dùng được dăm bữa là hỏng

__________________________________________________ __________________

| | | | | | |

cartoonhy18

Đơ có nhiều nguyên nhân, do phần mềm( Windows lỗi, có ứng dụng nào đó chiếm nhiều tài nguyên máy... và phần cứng là chuột bị hư). Bạn thử gắn con chuột khác vào xem có bị nữa ko? Nếu không bị thì bạn nên thay 1 con chuột mới, nên mua chuột Logitech.

Các chủ đề có liên quan khác